Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay ở tại 128 Nguyễn Sinh Cung có điểm tập kết rác với số lượng lớn từ 18h đến 23h hằng ngày gây ra mùi hôi khó chịu gây ảnh hưởng cho những hộ dân và các điểm buôn bán xung quanh. Kính mong đơn vị có liên quan xem xét và xử lý sớm nhất có thể.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 95
Ngày gửi: 14:09 26/07/2020
Hạn xử lý: 05/08/2020
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

 

Công tác thu gom rác nhà dân trên địa bàn Thành phố đang được thực hiện bằng hai mô hình:

 

- Thu gom cơ giới - thu gom rác qua hệ thống thùng rác công cộng: áp dụng cho các tuyến phố dân sinh có hạ tầng đảm bảo để xe cuốn ép vào lấy rác; người dân tự đổ rác vào hệ thống thùng rác công cộng.

 

- Thu gom bằng xe gom thủ công: Hình thức này áp dụng đối với các đường kiệt nhỏ xe cuốn ép rác không thể vào được; hoặc một số tuyến phố có mật độ đơn vị kinh doanh dày đặc không thể đặt thùng rác nhựa.

 

Rác thải sau khi thu gom thủ công được đưa về điểm hẹn nạp vào xe cuốn ép rác chuyên dùng để đưa về khu xử lý. Vị trí thùng rác, điểm hẹn luôn được cân nhắc và thống nhất với UBND các phường trên cơ sở đảm bảo trật tự, an toàn giao thông, phục vụ tốt nhất cho việc đổ rác của các hộ dân, hạn chế ảnh hưởng cho các hộ dân xung quanh nhất.

 

Vị trí phản ánh là điểm hẹn của một số xe gom thu gom rác các hộ dân tại khu vực Cồn Hến, các kiệt và đường Nguyễn Sinh Cung. Đây là đoạn đường tương đối rộng rãi, đối diện là khu đất trống (cơ sở Vip Club cũ nay không còn hoạt động), xa dân cư, đảm bảo an toàn giao thông nhất. Hiện nay xung quanh khu vực trên không có vị trí nào phù hợp hơn vị trí này để làm điểm hẹn, lấy rác cho toàn bộ khu vực nêu trên.

 

Để tăng cường vệ sinh khu vực trên, trước mắt, Công ty đã nhắc nhở và yêu cầu công nhân sắp xếp xe gom gọn gàng tại các điểm hẹn; thu dọn rác rơi vãi sạch sẽ ngay sau khi xe cơ giới vận chuyển rác. Về lâu dài, Công ty sẽ nghiên cứu các giải pháp để tăng hiệu quả vận chuyển rác, giảm thời gian xe gom phải chờ vận chuyển rác tại các điểm hẹn.

 

Công ty trả lời và rất mong Ông/Bà thông cảm, chia sẻ với những khó khăn chung trong công tác tác thu gom rác thải sinh hoạt của người dân trên địa bàn.

 

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:05 30/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
thế đừng bỏ rác nữa. sẽ ko có điệp tập kết . thế các a/c bỏ rác .người khác thu gom lại. bỏ ở đâu?
CDTC (1) - 22:20 30/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505