Phản ánh, kiến nghị
Hơn một năm nay, nhiều xe ô tô đậu lấn chiếm vỉa hè gần chung cư Xuân Phú, Vicoland... gây ảnh hưởng cho người đi bộ. Tỉnh ta chủ trương trả lại vỉa hè sạch đẹp văn minh. Liệu những người đậu ô tô thế này có đúng quy định không? trách nhiệm của các đội trật tự đô thị ở đâu. Đậu trên vỉa hè gây hư hại nghiêm trọng. Mong chính quyền có biện pháp xử lý nặng các trường hợp này. tránh tái diễn đi nhiều lần ảnh hưởng đến lối đi của người dân.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 134
Ngày gửi: 09:11 26/07/2020
Hạn xử lý: 05/08/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự xác minh chủ phương tiện để xử lý theo quy định của pháp luật.

Qua kiểm tra, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã tiến hành tra cứu, xác minh các phương tiện được phản ánh tại hình ảnh đính kèm. Tuy nhiên, nội dung phản ánh không cung cấp chính xác, đầy đủ thời gian (ngày, giờ, tháng, năm) và tuyến đường đối với từng trường hợp vi phạm. Do đó, căn cứ tại Khoản 2 Điều 58 Luật xử lý vi phạm hành chính, trường hợp phát hiện hành vi vi phạm, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự không thể lập biên bản vi phạm hành chính, xử lý đối với từng trường hợp.

Nhận được phản ánh tình trạng vi phạm, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã phân công lực lượng tuần tra kiểm soát trên tuyến, phát hiện một số các phương tiện dừng, đỗ trên vỉa hè, chắn lối đi của người đi bộ. Trong thời gian tới, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự sẽ tăng cường phân công lực lượng, xử lý vi phạm, đảm bảo tốt trật tự an toàn giao thông tại khu vực.

Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới. Qua đây, Công an thành phố Huế cũng đề nghị người dân nêu cao tinh thần tự giác chấp hành luật giao thông; đồng thời, tuyên truyền mọi người xung quanh chấp hành nghiêm luật giao thông.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:55 31/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505