Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi các cơ quan ban ngành, Du lịch huế các năm gần đây phát triển chậm do thiếu quản lý và tư duy manh mún theo dạng cá nhân. Bãi tắm Thuận An, dân mang đồ ăn và xả rác ngay tại bãi biển không thu dọn, tiểu thương nhỏ, các chị bán bánh lọc thì buôn bán trách người dân vô ý thức, sao ko mua cho họ....thiết nghĩ các cơ quan ban ngành nên có đội quản lý bãi tắm để duy trì trật tự và ngăn xả rác xuống biển.
Lượt xem: 445
Ngày gửi: 07:20 26/07/2020
Hạn xử lý: 05/08/2020
Kết quả xử lý
Thị trấn Thuận An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND Thị trấn Thuận An đã chỉ đạo Ban Quản lý bãi tắm kiểm tra và trả lời như sau:

Ban quản lý bãi tắm đã tổ chức mời các cá nhân bán hàng rong quán triệt nội dung chỉ được bán hàng rong tại hai bãi cộng đồng và phải đảm thu gom rác thải bỏ đúng nơi quy định, đồng thời yêu cầu tuyên truyền du khách không được mang thức ăn nước uống xuống bãi tắm. Ngoài ra, Ban quản lý Bãi tắm cũng đã bố trí nhiểu thùng rác thân thiện đặt rải rác xung quanh bãi tắm, nhằm kêu gọi người du lịch cũng như người dân địa phương khi đến tắm biển và ăn uống tại Bãi tắm nên bỏ rác đúng nơi quy định, đảm bảo vệ sinh môi trường chung.

UBND Thị trấn chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 09:23 28/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Huế mình nên học hỏi Đà Nẵng nhiều về cách giữ gìn môi trường biển
CDTC (1) - 17:06 26/10/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505