Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 18h00 ngày 24 tháng 07 năm 2020 xe ô tô biển số 75A 152.02 chạy ngược chiều ở cống đường Đinh Tiên Hoàng. Đề nghị xử lý.
Lượt xem: 92
Ngày gửi: 18:08 24/07/2020
Hạn xử lý: 01/09/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế; Công an tỉnh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế và Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự xác minh chủ phương tiện để xử lý theo quy định của pháp luật.

Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chuyển Phòng Cảnh sát giao thông kiểm tra, xác minh. Kết quả như sau: Phương tiện 75A-152.02 vi phạm lỗi: đi ngược chiều trên đường có biển “Cấm đi ngược chiều” (quy định tại điểm c, Khoản 5, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP). Phòng Cảnh sát giao thông đã lập hồ sơ của phương tiện vi phạm trên, thông báo đến chủ phương tiện đến giải quyết vụ việc hành chính, kết quả làm việc sẽ thông báo sau 20 ngày. Nếu sau 20 ngày chủ phương tiện vẫn không đến làm việc, Phòng Cảnh sát giao thông sẽ gửi thông báo phương tiện trên đến Trung tâm đăng kiểm xe cơ giới Thừa Thiên Huế để đưa vào cảnh báo phương tiện liên quan đến vi phạm hành chính trên chương trình quản lý kiểm định (Căn cứ Luật Xử lý vi phạm hành chính năm 2012; Nghị định 100/2019/NĐ-CP; Quyết định số 2498/QĐ-UBND).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:25 17/08/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505