Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị thu hồi xe rác đặt trước tượng Phật của Chùa Phước Thành, 360 Phan Chu Trinh, Phường An Cựu.
Tại 360 Phan Chu Trinh, Phường An Cựu, xe rác đặt trước tượng Phật Quán Thế Âm Bồ Tát thuộc Chùa Phước Thành làm mất sự tôn nghiêm, nhìn vào rất nhếch nhác, mất vệ sinh môi trường, mất đi vẻ đẹp của con đường, thành phố du lịch Festival. Kính đề nghị cơ quan chức năng sớm xem xét xử lý giúp cho chúng tôi.
Nam mô A Di Đà Phật.
Xin cám ơn Huế S.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 113
Ngày gửi: 11:56 24/07/2020
Hạn xử lý: 04/08/2020
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện Công ty đang bố trí 01 thùng rác tại vị trí trên để phục vụ nhu cầu đổ rác của người dân và các tổ chức, đơn vị xung quanh (bao gồm cả chùa Phước Thành). Vị trí đặt thùng trên là rất cần thiết và đã được thống nhất giữa Công ty và UBND phường An Cựu.

Qua theo dõi, thùng rác tại vị trí trên đáp ứng nhu cầu đổ rác của người dân và các tổ chức, đơn vị xung quanh. Công tác thu gom rác, vệ sinh thùng rác được Công ty thực hiện hàng ngày đảm bảo vệ sinh; tuy nhiên, thời điểm phản ánh trùng thời điểm chùa Phước Thành tổ chức Lễ cầu siêu, lượng rác phát sinh nhiều nên gây tràn ra bên ngoài thùng như phản ánh.

Ngoài ra, sau khi nhận được phản ánh, Công ty cũng đã liên hệ làm việc với chùa Phước Thành. Qua trao đổi, sư Thầy đại diện chùa Phước Thành cho biết Chùa không phản đối hay có ý kiến gì về việc đặt thùng tại vị trí trên do: thùng rác đặt bên kia đường, và đã được Công ty đặt lệch qua một bên nên không ảnh hưởng đến mỹ quan, vệ sinh môi trường cũng như sự tôn nghiêm của Chùa; thùng đặt tại vị trí trên là phù hợp, thuận tiện cho Chùa, cũng như cho người dân và các tổ chức, đơn vị xung quanh đổ rác.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:56 30/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505