Phản ánh, kiến nghị
Vào ngày 30/5/2020 đội đô thị lên đốn hạ 1 cây phượng to đang sống bình thường ở số nhà 42 Đào Tấn.
Ngày 01/06/2020 thì lên tiếp tục cắt tỉa hết phần ngọn ở cây phượng trước nhà 50 Đào Tấn mặc dù đang nắng hè, còn những cây phượng bên cạnh vẫn giữ nguyên không cắt tỉa.
Đến sáng hôm nay, 23/07/2020 thì đốn hạ luôn cây phượng ở số nhà 50 Đào Tấn trên.
2 vị trí được đội cây xanh đốn hạ nay được gia chủ phủ lại xi măng.
Thiết nghĩ nếu nhà nào cũng muốn đốn hạ để thông thoáng trước nhà mình thì thành phố này không biết sẽ như thế nào.
Không biết nguyên nhân tại sao hai cây phượng trên lại bị đốn hạ?
và nếu bên cây xanh đốn hạ thì phải trồng lại cây khác chứ tại sao lại để gia chủ lấp xi măng vào?
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 186
Ngày gửi: 21:00 23/07/2020
Hạn xử lý: 04/08/2020
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra thực tế tại đường Đào Tấn có 2 cây phượng số 16 tại số nhà 42 và cây phượng số 98 tại số nhà 50 đã được cấp thẩm quyền đồng ý và cho phép chặt hạ với lý do:

- Cây phượng số 16 thân nghiêng ra đường và thân bị mục ruỗng. Không trồng lại vị trí trên do nằm sát cột điện lực.

- Cây phượng số 98 cây già cỗi, bộ rễ bị mục ruỗng. Ngày 25/7/2020, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế đã trồng lại cây phượng tại vị trí trên (đính kèm hình ảnh).

Trung tâm chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:20 27/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cây tại số nhà 50 ko trồng lại đúng vị trí cũ mà bị dịch chuyển qua 1 bên. đề nghị trồng lại đúng vị trí cũ. trân trọng!
CDTC (1) - 11:18 28/07/2020
chắc là để tránh dây điện hoặc vật cản nên mới dịch. có trồng lại là được rồi
CDTC (2) - 11:31 28/07/2020
đôi lúc lam việc theo đúng pháp luật thì cũng phải đặt cái tình người vao đó chứ , vi dụ : theo quy định cứ 5m phải trồng một cây xanh vậy lỡ mặt tiền nhà ông bị đúng theo quy hoạch 5m phải trồng một cây thì ông tính sao ? , lam người đừng được voi đòi tiên .
CDTC (4) - 01:27 04/08/2020
cây ở nhà số 50 không trồng đúng vị trí, mà trồng lại ở một vị trí khác gần với đường dây điện.
CDTC (3) - 09:11 30/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (25)
FPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (17)
VNPT Thừa Thiên Huế (14)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
Công an tỉnh (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505