Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi: - Trung tâm đô thị thông minh (Hue-S)
- Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị Huế.
Chúng tôi là những hộ dân sinh sống tại ngõ 5. Kiệt 22 Nguyễn Phúc Lan. Phường Kim Long. Thành Phố Huế.
Chúng tôi xin phản ánh tình trạng lặp đi lặp lại nhiều lần, (23/7/3020) nhân viên thu gom kéo thùng rác đi xử lý nhưng lại không kéo về vị trí cũ. Dân chúng tôi hơn 20 hộ không biết bỏ rác ở đâu. Kính mong quý công ty đặt thùng rác lại vị trí cũ để dân chúng tôi đổ rác.
Chân thành cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 56
Ngày gửi: 19:33 23/07/2020
Hạn xử lý: 03/08/2020
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Theo quy định của Công ty, thùng rác sau khi được xe nâng cẩu lấy rác xong công nhân theo xe phải di chuyển thùng về lại vị trí cũ.

Thùng rác tại vị trí phản ánh nằm tuyến đường nhỏ, xe cuốn ép vào không đảm bảo an toàn giao thông nên công nhân theo xe nâng cẩu kéo ra phía đường chính để cẩu rác lên xe và sau đó kéo về lại vị trí cũ. Những lúc lượng rác phát sinh trên địa bàn nhiều, để tranh thủ về mặt thời gian sau khi thùng rác được giải phóng rác xong công nhân đã không kéo về vị trí cũ ngay mà để ở phía đầu kiệt và sau đó nhờ bộ phận công nhân khác di chuyển thùng về lại vị trí cũ sau ca làm việc.

Sau khi nhận được phản ánh, ngay trong tối 23/07 Công ty đã kiểm tra, yêu cầu công nhân kéo thùng rác về vị trí cũ và phân công trách nhiệm cho công nhân thu gom rác đảm trách việc đưa thùng rác ra đường chính và đưa vào vị trí cũ trong ca làm việc.

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:58 29/07/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505