Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng cò mồi chặn xe du lịch gây mất trật tự, không đảm bảo an toàn giao thông tại cửa Quảng Đức, phường Thuận Hòa. Đề nghị cơ quan chức năng rà soát, xử lý.
Lượt xem: 314
Ngày gửi: 14:29 23/07/2020
Hạn xử lý: 07/08/2020
Kết quả xử lý
Phường Thuận Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Hòa kiểm tra và trả lời như sau:

Theo phản ánh của quý Ông/Bà về tình trạng cò mồi chặn xe du lịch gây mất trật tự, không đảm bảo an toàn giao thông tại cửa Quảng Đức phường Thuận Hòa, từ ngày mùng 3 tháng 8 năm 2020 đến nay, tổ đô thị phường Thuận Hòa phối hợp với công an phường ra quân đẩy đuổi các đối tượng cò mồi không cho các đối tượng hoạt động trên địa bàn. Thực tế các đối tượng này là người dân của phường Kim Long và phường Phú Thuận, các đối tượng thường hoạt động tại ngã 6 đường Hà Nội và đứng đón xe phía trước bến xe Nguyễn Hoàng phường Phú Thuận nên khi biết phường ra quân xử lý thì các đối tượng né tránh nên rất khó xử lý vì phạm vi hoạt động ngoài địa bàn phường.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:22 05/08/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tình trạng này tôi thấy tồn tại rất lâu,đối tượng cò đi xe máy không đội mũ bảo hiểm,chạy theo xe du lịch rất nguy hiểm.
CDTC (1) - 09:50 12/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505