Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng xe máy đi vào đường đi bộ rất nguy hiểm cho người đi xe đạp và chạy bộ trong công viên ven sông Hương đoạn từ cầu Trường Tiền đến Giã Viên.
Lượt xem: 75
Ngày gửi: 17:53 22/07/2020
Hạn xử lý: 31/07/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an thành phố Huế đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự xác minh, xử lý. Qua kiểm tra, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự phản hồi kết quả như sau:

- Hiện nay, khu vực các công viên dọc 2 bờ sông Hương đã được cắm biển cấm đối với xe mô tô, xe ô tô. Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự trong thời gian qua đã ra quân xử lý, tuyên truyền nhắc nhở đối với hơn 40 trường hợp phương tiện vi phạm, đặc biệt vào khung thời gian cao điểm tập trung nhiều lượt người qua lại tại khu vực.

- Đối với trường hợp xe mô tô 75B1-00378 được đính kèm tại hình ảnh, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã tiến hành tra cứu xác minh chủ phương tiện. Tuy nhiên, căn cứ tại Khoản 2 Điều 58 Luật Xử lý vi phạm hành chính: “Biên bản vi phạm hành chính phải ghi rõ … giờ, ngày, tháng, địa điểm xảy ra vi phạm…”, nội dung phản ánh không cung cấp đầy đủ thông tin liên quan, do đó, không thể lập biển bản vi phạm hành chính để xử lý.

- Trong thời gian tới, Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự sẽ tiếp tục phân công lực lượng, tăng cường xử lý các trường hợp vi phạm, đảm bảo tốt trật tự an toàn giao thông tại khu vực.

Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới. Qua đây, Công an thành phố Huế cũng đề nghị người dân nêu cao tinh thần tự giác chấp hành luật giao thông; đồng thời, tuyên truyền mọi người xung quanh chấp hành nghiêm luật giao thông.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 17:35 29/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505