Phản ánh, kiến nghị
Đường dành cho người đi bộ và xe đạp tại công viên Thương Bạc mà xe máy ngang nhiên đi vào. Ảnh chụp vào lúc 11h ngày chủ nhật 19 tháng 7 năm 2020. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
Lượt xem: 237
Ngày gửi: 18:42 21/07/2020
Hạn xử lý: 30/07/2020
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế xin ghi nhận ý kiến phản ánh của quý Ông/Bà về tình trạng xe máy vào đường dành cho người đi bộ. Trung tâm đã bố trí nhân viên bảo vệ để nhắc nhở và thường xuyên tuần tra, kiểm tra để phòng xảy ra tình trạng trên.

Trung tâm chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:38 22/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đoạn đường thì dài lại nhiều lối vào biển cấm thì ít.suốt tuyến đường từ cầu tràng tiền đến cầu dã viên chỉ có 3 đc bảo vệ làm sao nhắc nhở hết,có lần tôi thấy anh bảo vệ nhắc nhở họ không chấp hành vẫn cứ chạy.chỉ có csgt thường xuyên tuần tra xử phạt thật nghiêm thì tình trạnh xe máy chạy vào đường đi bộ mới không xảy ra
CDTC (1) - 10:37 22/07/2020
tôi đồng ý với ý kiến của bạn. đường dài cả cây số 3 người bảo vệ ko hết đc . công an giao thông vào sử phạt 1 tuần. ý thức sẽ cao lên liền. đánh vào túi tiền là họ sợ thôi.
CDTC (2) - 12:12 22/07/2020
11h trưa người ta vào công viên tránh nắng.Chỗ giữ xe thì ko có.Các bác quá rảnh rỗi mà đi bộ giờ đó.
CDTC (3) - 20:39 22/07/2020
sao biết ko có?
CDTC (4) - 22:06 22/07/2020
Có thể để xe máy trên vỉa hè đường Lê Duẩn rồi đi bộ vào công viên nhé. Tình trạng đi xe máy, bán hành rong cần được xử lý triệt để!
CDTC (5) - 09:39 23/07/2020
Treo biển mức phạt tiền đối với hành vi vi phạm thì sẽ có tác dụng hơn.
CDTC (6) - 15:47 23/07/2020
phạt cho vài lần là khiếp. công tác quản lý còn buông lỏng quá.
CDTC (7) - 08:02 26/07/2020
phạt đầy ra bạn ơi, mà ý thức người dân kém vẫn đi vào à
CDTC (9) - 11:23 27/07/2020
tôi thì ko bàn cãi gì vấn đề xe máy, phạt là đúng, nhưng thực tế tôi thấy xe đạp đôi lúc còn nguy hiểm hơn xe máy, đạp k 1 tiếng động, nếu đạp thể dục thì tốc độ cũng khá nhanh
CDTC (8) - 17:45 26/07/2020
cần lắp camera xử lý phạt nguội, hoặc Công an phường tăng cường k tra, xử lý tạm giữ phương tiện để giao cho CA Thành phố xử lý vphc.
CDTC (10) - 12:43 28/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505