Phản ánh, kiến nghị
Biển hiệu chỉ đường tại kiệt 13 Hàn Mặc Tử, Vỹ Dạ, Huế, cột biển hiệu rỉ sét, gãy dựa vào cột điện và nằm khuất sau tán cây làm cho khuất tầm nhìn người tìm đường và dễ dẫn điện gây nguy hiểm nhất là khu dân cư có nhiều trẻ em, biển hiệu này đã rất lâu không được sửa lại. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra và thay mới. Cảm ơn.
Lượt xem: 54
Ngày gửi: 17:53 21/07/2020
Hạn xử lý: 31/07/2020
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, tại tuyến đường Hàn Mặc Tử các Bảng chỉ tên Kiệt qua thời gian sử dụng đã bị rỉ rét, hư hỏng, xuống cấp. UBND phường đã có Công văn gửi ban cán sự Tổ dân phố 1 đề nghị phối hợp với UBND phường để khắc phục sửa chữa, đồng thời giao nhiệm vụ cho cán bộ UBND phường tiến hành khảo sát các Bảng tên Kiệt còn lại trên tuyến đường Hàn Mặc Tử để có phương án khắc phục, sửa chữa. Riêng Bảng tên Kiệt 13 dự kiến sẽ hoàn thành trong tháng 8/2020. Nếu diễn biến về tình hình dịch Covid kéo dài thì thời gian hoàn thành có thể muộn hơn. UBND phường sẽ cập nhật kết quả thường xuyên đến quý Ông/Bà phản ánh. (Đính kèm văn bản)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:27 31/07/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
CHẤT lượng giải quyết kém, chậm và không hiệu quả, rò điện mà để cả tháng có người chết lên báo rồi lúc đó mới đi thay biển hiệu cơ
CDTC (1) - 09:51 01/08/2020
giải quyết bằng công văn chỉ mang tính đối phó là chính, để đó cả năm trời không chịu đi sửa lại cho mà xem, cột này bị rò điện
CDTC (1) - 09:53 01/08/2020
UBND phường đã phân công cán bộ phối hợp với Tổ để khảo sát (sau khi có góp ý của công dân sáng nay). Đề nghị công dân nắm thông tin thì trao đổi với Tổ trưởng để phường có hướng xử lý đối với hiện tượng rò điện gây nguy hiểm.
Phường Vỹ Dạ - 10:09 01/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505