Phản ánh, kiến nghị
Cho hỏi, vỉa hè Đống Đa, đoạn Vincom, không được phép đỗ, dừng xe máy hay sao vậy?
Lượt xem: 262
Ngày gửi: 16:03 21/07/2020
Hạn xử lý: 30/07/2020
Kết quả xử lý
Phường Phú Nhuận

Kính chào Ông/Bà.

Về câu hỏi của quý Ông/Bà, UBND phường Phú Nhuận trả lời như sau:

Hè phố (vỉa hè) là lối đi dành cho người đi bộ, tại những tuyến đường vỉa hè rộng > 3m, 3m50 được kẻ vẽ nơi để xe máy, xe gắn máy, mô tô..còn lại là lối đi cho giành người đi bộ. Tại vị trí phản ánh trên chưa được khảo sát để tổ chức kẻ vẽ nơi để xe nếu đủ điều kiện cho phép sẽ tiến hành kẻ vẽ nơi để xe.

UBND phường chân thành cảm ơn câu hỏi của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được câu hỏi, phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:12 28/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Vậy, bảo vệ Vincom có đủ thẩm quyền để đuổi người khác dừng xe chờ đợi chỗ đó không? Câu trả lời chưa đúng hiện trường, vì phía trong vẫn có lối đi dành cho người đi bộ. Nếu không kẻ, chứng tỏ mặc nhiên công nhận vỉa hè này là của riêng Vincom???
CDTC (1) - 16:11 29/07/2020
Tôi thấy nhận định của bạn đúng. Tự nhiên nghĩ có luật ngầm cho Vincom thao túng
CDTC (2) - 17:02 30/07/2020
bảo vệ Vincom đuổi thì liên quan gì đến lực lượng chức năng hã bạn? Hơn nữa tôi thấy vỉa hè này cũng khoảng 2m hoặc hơn 2m, cho 1 xe mô tô lên đỗ thì chắn ngang đường đi bộ rồi còn gì?
CDTC (4) - 08:07 01/08/2020
Tôi thấy dừng đỗ xe máy ở đây toàn những anh shipped lên đỗ nhưng rất lộn xộn. Nằm dài trên xe một cách phản cảm, nhếch nhác.
CDTC (6) - 11:18 08/08/2020
Phản cảm là cụm từ không có trong luật. Bỏ đi bạn nhé. Đây đang nói luật. Luật đất đai đấy. Đem cái phản cảm về nhà tự vẽ với nhau đi
CDTC (1) - 16:34 10/08/2020
tại sao vị trí đắt địa đó lại chưa khảo sát?!
CDTC (3) - 22:33 30/07/2020
Ở vị này chưa xác định ranh giới cụ thể nên chưa tiến hành kẻ vẻ được,chúng tôi sẽ phối hợp các ban ngành tổ chức thực hiện trong thời gian sớm nhất! Xin cám ơn!
Phường Phú Nhuận - 10:24 31/07/2020
Chỉ cần quý phường cầm sổ đỏ và nhắc nhở bảo vệ Vin cũng như chủ tòa nhà Vin không được lấn chiếm vỉa hè coi như đất của mình trước. Người dân chúng tôi muốn nhìn thấy quý vị hành động. Vì đó là đất công của tổ quốc, xã hội. Phải rõ ràng và minh bạch. Vincom chứ không phải Phủ thủ tướng mà thích thì cho nhân viên ra ngăn sông cấm chợ.
CDTC (1) - 10:14 11/08/2020
Sẽ có thông tin trả lời sớm cho công dân về vấn đề đậu ,đổ xe ở khu vực này
Phường Phú Nhuận - 16:05 03/08/2020
Sống ở đô thị văn minh, lại thích đậu xe vỉa hè. Vì ko bãi đỗ xe, nên phải lấy lối đi bộ để xe, đó là chỉ tạm thời. Muốn vô vincom, thi vào bãi đậu xe, an toàn, có chia ô, có người giữ. Như kiểu có nhà vệ sinh công cộng lại thích tiểu tiện ngoài đường.
CDTC (5) - 18:56 03/08/2020
Chuyện bạn đi vệ sinh thì liên can gì vỉa hè? Vào Vincom làm gì? Đang nằm mơ sao, hử? Vỉa hè là của nhà nước. Đậu đỗ sai nhà nước xử lý chứ liên can gì thằng Vincom mà ban quyền cho nó, hử? Nói nhăng nói cuội!
CDTC (1) - 16:32 10/08/2020
Vấn đề công dân phản ánh chúng tôi đã giải quyết và xin trả lời như sau: Vừa qua UBND Phường đã chủ trì mời các ban ngành của Thành Phố gồm Phòng Đô thị,Đội Cảnh sát giao thông trật tư Công an Thành Phố,Đội QLĐT Thành Phố,Phòng Tài Nguyên MT Thành Phố..Công an Phường ..đại diện quản lý tòa nhà ViCom đến để làm việc thống nhất một số nội dung liên quan như đậu đổ xe ô tô,đậu đổ xe máy..như phản ánh ,sau bàn bạc đã thống nhất đối với bảo vệ tòa nhà cần có thái độ ,cách ứng xử đối với dân khi đến giao dịch ,mua bán tại tòa nhà ViCom đậu đổ xe ô tô,xe máy phải hướng dẫn cụ thể ...tránh những hiểu lầm không đáng có...! Xin cám ơn ý kiến phản ánh!
Phường Phú Nhuận - 21 giờ trước
Cảm ơn quý phường. Vậy, bây giờ công dân dựng xe vỉa hè chờ đợi ai đó, hoặc mệt quá, dựng xe lên đó ngồi nghỉ, không nằm ngửa nghiêng nhếch nhăc có còn bị đuổi nữa không? Cảm ơn!
CDTC (1) - 18 giờ trước
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505