Phản ánh, kiến nghị
Đường Đào Tấn nối dài, đội thi công đường ống nước hoàn thành đã lâu, nhưng chưa dọn dẹp đất đá dư thừa, để tràn ra cả một phần mặt đường, làm cảnh nhếch nhác, ảnh hưởng môi trường. Kính đề nghị cơ quan liên quan hỗ trợ dọn dẹp, trả lại cảnh quan như ban đầu. Xin cám ơn.
Vị trí: Bên hông Trường chính trị Nguyễn Chí Thanh.
1/2
1
2
Lượt xem: 60
Ngày gửi: 08:38 21/07/2020
Hạn xử lý: 04/08/2020
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Cấp nước Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế (HueWACO) xin kính gửi đến Quý Ông/Bà lời chào trân trọng và xin chân thành cám ơn sự hợp tác của Quý Ông/Bà thời gian qua.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Nhằm không ngừng nâng cao chất lượng nước, đảm bảo cấp nước an toàn cho quý khách hàng, được sự đồng ý của UBND Thành phố Huế theo nội dung công văn số 2513/UBND-XD ngày 08/06/2020, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế triển khai thi công tuyến ống Đào Tấn D800 gang, L=148m. Để thực hiện thi công tuyến ống, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế phải đào băng đường Đào Tấn dài 33m từ hàng rào Trường chính trị Nguyễn Chí Thanh đến đường Thích Nữ Diệu Không. Phòng Quản lý đô thị đã kiểm tra thực tế hiện trường, theo đó, đã cấp giấy phép thi công số 32/2020/QLĐT-GP ngày 09/06/2020 đồng ý cho Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế được phép thi công tuyến ống nêu trên.

Sau khi hoàn thành, với phương châm thi công đến đâu hoàn trả mặt bằng đến đấy, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế đã tiến hành hoàn trả mặt bằng tại khu vực này. Tuy nhiên, do thời gian gấp rút đảm bảo hoàn thành kịp tiến độ nên việc hoàn trả mặt bằng tại vị trí phản ánh “bên hông Trường chính trị Nguyễn Chí Thanh” còn thiếu sót gây ảnh hưởng mỹ quan khu vực.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế đã cho tiến hành hoàn trả mặt bằng sạch đẹp, đúng hiện trạng ban đầu.

Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế chân thành xin lỗi quý Ông/Bà vì sự bất tiện này. Xin cám ơn mọi góp ý, phản ánh của quý Ông/Bà. Rất mong nhận được sự chia sẻ và đồng hành trong thời gian đến.

Trân trọng .

Ngày xử lý: 16:12 28/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505