Phản ánh, kiến nghị
Chúng tôi là những người dân sống tại kiệt 35 Chu Văn An, là tuyến phố đi bộ, phường Phú Hội. Kiệt chúng tôi hiện nay có 8 hộ dân đang sinh sống, trong đó có nhiều trẻ nhỏ và người cao tuổi. Hiện nay kiệt chúng tôi chưa được lắp cột điện, đèn chiếu sáng ban đêm gây ảnh hưởng đến đời sống, các đối tượng nghiện hút tập trung rất nhiều vào ban đêm, và mất an toàn nhất là mùa mưa bão sắp đến.
Do vậy, chúng tôi xin được phản ánh, kính đề nghị cơ quan chức năng liên quan bố trí cột điện, đèn chiếu sáng để đảm bảo an toàn cho người dân trong kiệt.
Lượt xem: 106
Ngày gửi: 23:41 20/07/2020
Hạn xử lý: 30/07/2020
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Về phản ánh của Ông/Bà sau khi kiểm tra, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế trả lời Ông/Bà như sau:

Công ty được UBND thành phố giao quản lý, vận hành và duy trì hệ thống chiếu sáng trên địa bàn thành phố, tuy nhiên việc quyết định đầu tư, lắp đặt hệ thống chiếu sáng là thẩm quyền của UBND thành phố Huế; Công ty sẽ sớm đề xuất UBND Thành phố xem xét bố trí kinh phí để lắp cột và đèn chiếu sáng tại kiệt 35 Chu Văn An.

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:15 24/07/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505