Phản ánh, kiến nghị
Nội dung tôi phản ảnh đã lâu. Ủy ban kiểm tra huyện ủy cũng chỉ ra nhiều sai phạm UBND xã Lộc An buông lỏng quản lí đất đai. UBND xã cũng đã ban hành kế hoạch cưỡng chế, tuy nhiên đến nay, tôi vẫn thấy 02 trường hợp vẫn sinh hoạt bình thường (UBND xã Lộc An lấy lý do đại hội Đảng bộ nên chưa cưỡng chế, đến nay sau gần 1 tháng đại hội đã xong vẫn chưa thấy UBND xã Lộc An xử lý các công trình nêu trên). Để tạo niềm tin của nhân dân đối với Đảng và nhà nước, kính đề nghị UBND huyện Phú Lộc chỉ đạo UBND xã Lộc An quyết liệt hơn trong công tác xây dựng trái phép.
Chân thành cảm ơn!
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 253
Ngày gửi: 14:58 07/07/2020
Hạn xử lý: 16/07/2020
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Lộc An khẩn trương rà soát, giải quyết dứt điểm; kết quả như sau:

Ngày 14/7/2020, UBND xã Lộc An đã phối hợp với các ban, ngành liên quan (mặt trận, đoàn thể và thôn trưởng) tổ chức làm việc với hai hộ dân như phản ánh nêu trên; tại buổi làm việc, UBND xã Lộc An đã yêu cầu hai hộ tự tháo dỡ công trình, khắc phục hậu quả, trả lại hiện trạng ban đầu. Qua buổi làm việc hai hộ dân thấy được sự sai trái của mình nhưng do điều kiện hoàn cảnh khó khăn, đi làm ăn xa, không có chổ ở nên đề nghị chính quyền địa phương tạo điều kiện về mặt thời gian để cho gia đình tìm được nơi ở khác sẽ tháo dỡ trả lại hiện trạng cho địa phương.

Thực hiện nghiêm các quy định của pháp luật, cũng như tạo điều kiện thuận lợi cho người dân; UBND xã Lộc An đã yêu cầu hai hộ dân khẩn trương tìm nơi ăn chốn ở và tự tháo dỡ công trình đã vi phạm trước ngày 14/8/2020.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà, mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:22 21/07/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
trả lời cho có
CDTC (1) - 07:42 22/07/2020
Chấp nhận đuocwj
CDTC (2) - 10:26 15/08/2020
đến nay 17.8 rồi vẫn chưa thấy động thái gì. mất hết niềm tin!
CDTC (1) - 20:33 17/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505