Phản ánh, kiến nghị
Khu đô thị Phú Mỹ Thượng chỉ có dãy nhà chính khu B84 đến B118 điện đường không đỏ . Kính nhờ quí cơ quan chức năng quan tâm giải quyết. Xin cảm ơn
Lượt xem: 52
Ngày gửi: 09:57 07/07/2020
Hạn xử lý: 16/07/2020
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Dự án Khu đô thị Mỹ Thượng thuộc địa bàn huyện Phú Vang do Tổng công ty Cổ Phần Xây dựng Điện Việt Nam làm chủ đầu tư. Hiện nay, dự án này đã cơ bản hoàn thành nhưng chủ đầu tư chưa tiến hành bàn giao chính thức các hạng mục Hạ tầng kỹ thuật và Chủ đầu tư đang có trách nhiệm quản lý khu vực này.

Trong thời gian vừa qua, sau khi nhận được phản ánh của người dân, Ban đã nhiều lần làm việc và có văn bản đến Tổng công ty Cổ phần xây dựng điện Việt Nam để đề nghị Tổng công ty khắc phục các tồn tại nhưng đến nay Tổng công ty vẫn chưa thực hiện.

Để tiếp tục giải quyết phản ánh của Ông/Bà, ngày 13/7/2020 Ban đã tiến hành tổ chức cuộc họp gồm các thành viên: Đại diện Sở Xây dựng, Đại diện Thanh tra Sở Xây dựng, Đại diện UBND huyện Phú Vang, Đại diện UBND xã Phú Thượng, Đại diện UBND xã Phú Mỹ, Đại diện Tổng công ty Cổ phần xây dựng điện Việt Nam. Qua cuộc họp, các thành viên tham gia đã đề nghị Tổng công ty sớm khắc phục các tồn tại đặc khắc phục sửa chữa, vận hành hệ thống điện chiếu sáng để đảm bảo an ninh cho người dân, khắc phục sửa chữa các nắp hố ga, ghi chắn rác. Bên cạnh đó, do Ban và các ngành đã nhiều lần nhắc nhở và đề nghị khắc phục, sửa chữa nhưng Chủ đầu tư không nghiêm túc thực hiện nên UBND tỉnh sẽ tổ chức cuộc hợp với các đơn vị vào ngày 16/7/2020 nhằm giải quyết các kiến nghị của người dân và tháo gỡ những khó khăn vướng mắc của Nhà đầu tư (có biên bản kèm theo).

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:08 16/07/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505