Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Huế S, trên địa bàn Tổ dân phố tổ 2, dọc theo đường Phú Lâm, phường Hương Chữ, thị Xã Hương Trà có một số nghĩa địa xen ghép với khu dân cư đã được chính quyền địa phương cấm mai táng người chết. Nhưng hiện nay có một số bà con trong địa phương thực hiện xây dựng giữ đất để mai táng người chết sau này (Đã có một số được mai táng người chết).Trong khu vực này dân cư khá đông đúc, có một ngôi trường mầm non. Để đảm bảo thực hiện đúng theo quyết định 725/QĐ-UBND của UBND Tỉnh Thừa Thiên Huế ngày 20/4/2020 và đảm bảo không gian sống cho các hộ dân xung quanh cũng như không ảnh hưởng đến hoạt động của trường Mầm Non. Kính mong chính quyền địa phương tuyên truyền cho bà con hiểu và thực hiện đúng các quy định.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 315
Ngày gửi: 08:00 06/07/2020
Hạn xử lý: 15/07/2020
Kết quả xử lý
Phường Hương Chữ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Chữ kiểm tra và trả lời như sau:

Ủy ban nhân dân phường Hương Chữ đã kiểm tra tại Tổ dân phố Phụ Ổ 2 có hộ ông Cao Thọ Đố tập kết vật liệu xây dựng sanh phần trong khu nghĩa địa tại Cồn Chiến. Để đảm bảo thực hiện đúng theo quyết định 725/QĐ-UBND của UBND Tỉnh Thừa Thiên Huế ngày 20/4/2020 và đảm bảo không gian sống cho các hộ dân xung quanh cũng như không ảnh hưởng đến hoạt động của trường Mầm Non. UBND phường đã tiến hành kiểm tra và lập biên bản yêu cầu hộ gia đình ngừng ngay việc xây dựng và tháo dỡ trả lại nguyên trạng ban đầu hoàn thành trước ngày 20/7/2020.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 15:51 17/08/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505