Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Trung tâm giám sát điều hành đô thị thông minh TTH.
Đoạn đường sắt bắc ngang ga Hiền Sỹ, đi qua khu vực dân sinh, (vị trí cụ thể tại Xóm Ga - Đội 4 - Thôn Phò Ninh - Xã Phong An - huyện Phong Điền) nhưng không có rào chắn, trạm gác đón tàu lại ở một góc xa khuất tầm nhìn. Đây là khu vực dân sinh, trẻ con độ tuổi nào cũng có, người dân vẫn thường xuyên băng qua đường ray để đi làm đồng, chăn trâu... nhưng không có gác chắn rất nguy hiểm. Kính mong Trung tâm IOC xem xét, làm việc với các cơ quan chức năng lắp đặt 1 gác chắn tại đây, trạm gác đón tàu nếu được thì dời về ngay tại đường giao nhau này để hoạt động như các đoạn đường sắt bắc ngang khác.
Xin chân thành cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 81
Ngày gửi: 14:40 03/07/2020
Hạn xử lý: 14/07/2020
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần đường sắt Bình Trị Thiên

Kính chào Ông/Bà.

Về kiến nghị của quý Ông/Bà, Công ty cổ phần Đường sắt Bình Trị Thiên kiểm tra và trả lời như sau:

- Việc nâng cấp lối đi tự mở nêu trên (theo ý kiến của quý Ông/Bà) đã có trong kế hoạch triển khai thực hiện đề án đảm bảo trật tự hành lang An toàn giao thông và xử lý dứt điểm lối đi tự mở qua đường sắt của Bộ Giao thông Vận tải (ban hành kèm theo Quyết định 1149/QĐ-BGTVT ngày 15/6/2020 của Bộ Giao thông Vận tải) sẽ thực hiện trong giai đoạn 2020-2025.

- Việc di dời ga Hiền Sỹ về Km670+510 (theo đề xuất của quý Ông/Bà) là không được.

Công ty chân thành cảm ơn kiến nghị của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được kiến nghị, phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:54 07/07/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
người ta hỏi nếu được thì dời trạm gác đó về vị trí kia, chứ ko nói là nhà ga hiền sỹ, mà cơ quan chức năng lại nói di dời ga
CDTC (1) - 16:46 08/07/2020
chịu thua. trả lời theo kiểu cho xong
CDTC (2) - 06:41 10/07/2020
Đoạn đường sắt này từ khi tôi sinh ra đến giờ là hơn 30 năm vẫn ko có gác chắn, giờ biết đến IOC mới phản ánh, theo trả lời của Công ty Đường Sắt thì khả năng phải 5 năm nữa mới thực hiện việc lắp gác chắn. Tôi đề xuất di dời trạm gác (ảnh số 3) cách đó tầm 50m về ngay lối đi của người dân giao nhau với đường sắt, nhân viên đón tàu có thể kéo gác chắn xuống khi có tàu để ngăn người dân băng qua,như các đoạn đường sắt bắc ngang khác, chứ không nói di dời cả ga Hiền Sỹ (trạm gác hiện nay đang nằm bên tay trái, còn ga Hiền Sỹ thì nằm bên tay phải, tôi xin nói rõ để quý cơ quan nắm rõ thông tin). Xin cám ơn.
CDTC (3) - 08:50 11/07/2020
Kính chào quý Ông (Bà)! Căn cứ quy định của pháp luật và kiến nghị của Ông (Bà), Công ty cổ phần đường sắt Bình Trị Thiên có ý kiến trả lời như sau: - Vị trí quý Ông (bà) kiến nghị lắp đặt trạm gác chắn (tức là xây dựng mới đường ngang) tại lối đi tự mở Km669+900 (tuyến đường sắt Hà Nội - TP Hồ Chí Minh); thuộc địa phận thôn Phò Ninh, xã Phong An, huyện Phong Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế là không được. Lý do: Lối đi tự mở hiện tại nằm trong khu vực ga Hiền Sỹ (trong phạm vi giữa 02 cột hiệu vào ga). Theo quy định tại điểm c, khoản 1, Điều 6 của Thông tư số 25/2018/TT-BGTVT ngày 14/5/2018 của Bộ GTVT quy định về đường ngang và cấp phép xây dựng công trình thiết yếu trong phạm vi đất dành cho đường sắt (Đường ngang xây dựng mới phải nằm ngoài cột tín hiệu vào ga. Trường hợp không đáp ứng quy định này, phải được Bộ trưởng Bộ GTVT xem xét quyết định). - Trạm gác quý Ông (bà) đề xuất di dời ra Km669+900 là chòi gác ghi phía Nam của ga Hiền Sỹ (dùng để trong coi và thao tác đóng, mở ghi mỗi khi đón tiển tàu ra, vào ga) nên không thể di dời ra khỏi khu vực đó được. Công ty chúng tôi xin trao đổi và thông tin để quý Ông (bà) được rõ. Xin cảm ơn!
Công ty cổ phần đường sắt Bình Trị Thiên - 15:14 16/07/2020
Xin cám ơn quý cơ quan đã quan tâm và trả lời những thắc mắc của người dân. Phía cơ quan đã trả lời là lắp đặt gác chắn không được, di dời trạm gác không được. Vậy xin quý cơ quan xem xét có phương án thích hợp nhằm đảm bảo an toàn cho người dân sinh sống ở đây, nhất là trẻ con, khi 2 bên đường sắt đều có nhà dân.
CDTC (3) - 16:24 16/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505