Phản ánh, kiến nghị
Đơn vị thi công mương thoát nước thải tại khu quy hoạch Bàu vá giai đoạn 2, phường Thuỷ xuân, tp Huế múc bùn từ mương nước lên đổ ngay cạnh nhà dân bốc mùi hôi thối. Đề nghị cơ quan chức năng xử lý kịp thời, tránh trình trạng thi công bừa bãi, bảo vệ môi trường, cảnh quan đô thị, sức khoẻ của người dân.
Vị trí: Từ cầu Dã Viên vào đường Tôn Thất Tùng
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 70
Ngày gửi: 17:22 29/06/2020
Hạn xử lý: 09/07/2020
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà. 

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Trong quá trình thi công mương Lịch Đợi, Nhà thầu đã sử dụng bãi đất trống để tập kết bùn thải tạm thời nhằm làm ráo nước bùn thải trước khi vận chuyển về bãi tập kết quy định, tránh trường hợp rơi vãi nước thải trong quá trình vận chuyển, do đó dẫn đến tình trạng như Ông/Bà phản ánh. Công ty đã yêu cầu Ban Quản lý dự án chỉ đạo Tư vấn, Nhà thầu khẩn trương tiến hành xử lý và Nhà thầu đã hoàn thành công tác vận chuyển rác thải xây dựng, bùn đất tại vị trí trên trong ngày 07/7/2020.

Công ty cảm ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 07:22 09/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505