Phản ánh, kiến nghị
Phía sau trường TRUNG HỌC CƠ SỞ THỊ TRẤN PHÚ LỘC sát cạnh chùa Cảnh Phước, tổ dân phố 6, thị trấn Phú Lộc, có một con mương thải rất nhiều nước có mùi rất thối. Kính mong cơ quan chức năng có phương án xử lí sớm để khỏi ảnh hưởng đến học sinh
Lượt xem: 96
Ngày gửi: 17:47 27/06/2020
Hạn xử lý: 08/07/2020
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra hiện trường, mương thoát nước theo nội dung phản ánh nêu trên do Ủy ban nhân dân thị trấn xây dựng rất lâu, với mục đích chống ngập úng cho khu vực thượng lưu của mương. Tuy nhiên, hiện nay mương thoát nước có nhiều chỗ xuống cấp, hư hỏng làm đất đá lấp nên nước ứng đọng nhiều chỗ không thoát được; thời gian gần đây trời nắng nóng liên tục nên lượng nước bên trong mương ứ đọng thành vũng và có mùi hôi thối.

Trong thời gian tới Ủy ban nhân dân thị trấn Phú Lộc sẽ huy động các hộ dân sống lân cận tiến hành nạo vét mương thoát nước nêu trên để đảm bảo dòng chảy và vệ sinh môi trường.

UBND huyện chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 21:25 08/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Báo cáo cấp trên: bên cạnh nước ứ đọng lại còn có các chất thải thải ra từ việc chăn nuôi lợn và kinh doanh bún. Những chất này đọng lại trên mương và bốc mùi rất hôi khiến ô nhiễm môi trường phát sinh các vi khuẩn gây bệnh ảnh hưởng đến đời sống người dân. Mong cấp trên xử lý tình trạng này. Chúng tôi xin chân thành cảm ơn
CDTC (1) - 12:57 14/07/2020
Cảm ơn phản hồi của quý Ông/Bà, UBND huyện Phú Lộc đã tiếp tục chỉ đạo UBND thị trấn Phú Lộc kiểm tra, xử lý. Qua kết quả kiểm tra, tại vị trí theo phản ánh hiện nay con mương đã khô, không có nước ứ đọng. Tuy nhiên, phía trên con mương có hộ ông Phan Văn Đáng chăn nuôi lợn và sản xuất bún, trong quá trình chăn nuôi hộ gia đình đã làm hầm Bi- ô- ga và hầm rút, hộ gia đình ông cũng đã cam kết trong quá trình sản xuất và chăn nuôi không xả thải trực tiếp ra môi trường làm gây ô nhiễm môi trường. Ủy ban nhân dân thị trấn Phú Lộc đã yêu cầu hộ gia đình ông Đáng trong quá trình chăn nuôi lợn và sản xuất bún không được xả nước thải trực tiếp ra môi trường mà phải đảm bảo vệ sinh môi trường, đồng thời phải xử lý những chất thải còn ứ đọng trên mương. Qua buổi làm việc, hộ gia đình ông Đáng đã cam kết chấp hành theo yêu cầu của UBND thị trấn Phú Lộc. UBND huyện Phú Lộc rất mong nhận được những phản ánh, góp ý của quý ông bà trong thời gian tới, Trân trọng!
UBND huyện Phú Lộc - 18:06 29/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505