Phản ánh, kiến nghị
... Nằm sát bên dòng HƯƠNG thơ mộng , gần với cầu TRƯỜNG TIỀN có một căn nhà ( thực ra : Nhà không ra nhà , trại không ra trại ... ) Vậy mà nó cũng đã tồn tại vài chục năm nay ... . Nơi này còn là nơi để nhiều dụng cụ lao động , xe rác ... . Nó làm xấu - Rất xấu cho một nơi “ Vẻ đẹp Huế chẳng nơi nào có được ... ...” . Tôi đề nghị cơ quan chức năng nên tiến hành tháo bỏ 100% . ( Nói vậy là vì : không nên làm lại dù bất kỳ là nhà như thế nào ... ) Nếu làm thì chậm nhất là một ngày và chờ vài tuần cỏ mọc là : Khúc sông nổi tiếng này sẽ tăng lên cả trăm - ngàn lần ... ... RẤT MONG NƠI NÀY SẼ ĐƯỢC LÀM CÀNG SỚM CÀNG TỐT .
1/3
1
2
3
Lượt xem: 276
Ngày gửi: 13:04 27/06/2020
Hạn xử lý: 08/07/2020
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện tại, công viên Thương Bạc còn tồn tại một nhà lắp ghép và một trạm bơm nước sát sông Hương. Sau khi chỉnh trang công viên Thương Bạc để làm đường dạo trên sông Hương, vị trí nhà lắp ghép đó được Ủy Ban Nhân dân Thành phố cho phép giữ lại để công nhân thay trang phục bảo hộ lao động để phục vụ công tác vệ sinh và tồn tại trạm bơm nước để phục vụ công tác tưới thảm hoa, thảm cỏ công viên Thương Bạc.

Trung tâm chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:11 29/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
mấy ông hay soi quá. công tác vệ sinh và làm sạch công viên. thì phải có nơi cho họ bỏ dụng cụ lao động chứ. chả lẽ ra thuê mặt tiền Trần Hưng Đạo bỏ dụng cụ ?
CDTC (1) - 17:16 29/06/2020
Tôi thấy ý kiến trên là hợp lý. Mong Hue-S chặn bớt các kiểu phản hồi như của CDTC (1) này. Nếu ai cũng suy nghĩ theo lối này thì thành phố không bao giờ gọn đẹp và văn minh được!
CDTC (7) - 21:59 03/07/2020
Tôi thấy góp ý trên của người phản ánh tuy có hơi gay gắt nhưng phản ánh đúng thực tế và nên được tiếp thu. Căn nhà này làm xấu cảnh quan chung của đoạn sông này rất nhiều. Tôi đề nghị bố trí một vị trí khác trong công viên để các anh chị công nhân môi trường có chỗ cất dụng cụ và thay trang phục. Ví dụ: tận dụng khoảng không gian dưới gầm cầu Phú Xuân hoặc gầm cầu Trường Tiền. Cải tạo và làm 1 phòng thật sạch sẽ, kín đáo cho các anh chị.
CDTC (2) - 17:36 29/06/2020
chỉnh trang lại đẹp đẹp tí . nhiều cái đáng đầu tư ko đầu tư.. nhìn thấy mất mỹ quan
CDTC (3) - 20:01 29/06/2020
Đúng là nhìn cái nhà này xấu và nhếch nhác thật.. nên có đề xuất di dời đi nơi khác chứ không nên đổ lỗi do ubtp cho tồn tại là tồn tại được.
CDTC (4) - 09:45 30/06/2020
phản ánh này công nhận rất hợp lý. nên dời hoặc làm lại cho nó đàng hoàng hơn
CDTC (5) - 10:23 30/06/2020
Mình là đơn vị làm đẹp cho thành phố thì phải thấy được cái không đẹp. Góp ý đúng thì nên tiếp thu khắc phục không nên đẩy cho cấp trên
CDTC (6) - 21:56 01/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (25)
FPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (17)
VNPT Thừa Thiên Huế (14)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
Công an tỉnh (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505