Phản ánh, kiến nghị
Chúng tôi những người dân sinh sống tại khu đô thị Phú Thượng rất bức xúc về việc thu gom rác thải:
1. Cứ 2 ngày thứ 1 lần, thứ 7 rồi đến thứ 3 mới thu lại.
2. Rác phải gói gọn trong bao mới lấy còn ai bỏ thùng xốp hoặc thùng nhựa mà không bỏ trong túi là không gom. Do 2 ngày thu một nên lượng rác nhiều và cứ có trong túi mới gom nên nếu cách thu gom rác thải kiểu này là đi ngược lại với chủ trương của tỉnh về việc nói không với rác thải nhựa.
Đề nghị quý cơ quan xem xét.
1/2
1
2
Lượt xem: 139
Ngày gửi: 06:58 26/06/2020
Hạn xử lý: 07/07/2020
Kết quả xử lý
Xã Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Thượng kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã đã làm việc với công ty môi trường Phú Vang về việc thu gom rác thải tại khu đô thị Mỹ Thượng đồng thời UBND xã đề nghị các hộ dân đang sinh sống Khu đô thị Mỹ Thượng nên bỏ rác thải vào các bao bì dễ phân hủy và để ngay trước mặt nhà giúp tổ thu gom tiện trong việc thu gom rác thải. Nếu sau 2 ngày tổ thu gom không thu rác các hộ dân trực tiếp liên hệ với Công chức Địa chính-Xây dựng-Nông nghiệp-Môi trường theo số điện thoại 0905.604.696 để được giải quyết kịp thời.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:53 29/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (25)
FPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (17)
VNPT Thừa Thiên Huế (14)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
Công an tỉnh (8)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505