Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi trung tâm giám sát điều hành đô thị Huế. Theo người dân phản ánh hiện tại đường kiệt 126 Trưng Nữ Vương, phường Thủy Châu, Thị Xã Hương Thủy đã bị hộ nhà dân chưa có sổ đỏ sử dụng đất để tập kết làm bãi xây dựng ba lô và tự ý rào chắn lấn chiếm đất đường đi gây ảnh hưởng đến lối đi không an toàn cho mọi người xung quanh. Kính mong chính quyền vào cuộc xử lý giúp. Có hình ảnh đính kèm
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 280
Ngày gửi: 06:21 24/06/2020
Hạn xử lý: 03/07/2020
Kết quả xử lý
Phường Thủy Châu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Châu kiểm tra và trả lời như sau:

Tại thửa đất mà Ông/Bà phản ánh, thửa đất này đã được UBND thị xã Hương Thủy cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất Số CC 577715; số thửa: 476; tờ bản đồ số: 24; diện tích: 1710,9 m2; ngày cấp: 24/01/2017. Địa chỉ thửa đất: phường Thủy Châu, thị xã Hương Thủy. Tại thời điểm kiểm tra hộ gia đình đã cung cấp bản sao GCNQSD đất do bản chính hộ gia đình đã đăng ký thế chấp tại ngân hàng. Trên thửa đất này hộ gia đình bà Lê Thị Liên đang cho bà Lê Thị Phượng là chị ruột bà Liên làm bãi tập kết bờ lô. Tại thời điểm kiểm tra hộ gia đình bà Liên đã tháo dỡ hàng rào đưa vào phía bên trong hàng cây trồng theo ranh giới thửa đất của gia đình bà. (Đính kèm biên bản làm việc và hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 13:58 03/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505