Phản ánh, kiến nghị
Nhà số 114 Bao Vinh xây dựng lấn chiếm hẻm bến sông dùng chung. Đã báo cáo Uỷ ban xã Hương Vinh xử lý nhưng không chấp hành trả lại hẻm bến sông. Kính mong cơ quan vào cuộc xử lý để trả lại bến sông cho cộng đồng. Xin cám ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 92
Ngày gửi: 15:48 23/06/2020
Hạn xử lý: 02/07/2020
Kết quả xử lý
Xã Hương Vinh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Hương Vinh kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã Hương Vinh đã làm việc với gia đình ông Võ Hà thôn Bao Vinh và yêu cầu gia đình ông tháo dỡ bức tường cũ nằm ngoài diện tích được cấp giấy Chứng nhận quyền sử dụng đất của gia đình ông.

Ngày 30/6/2020, đội quy tắc đô thị thị xã Hương Trà đã phối hợp với UBND xã Hương Vinh làm việc với hộ gia đình ông Võ Hà, thôn Bao Vinh. Qua buổi làm việc, ông Võ Hà đã đập phần bức vách mà người dân phản ánh là phần bến của thôn. (Đính kèm hình ảnh)

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:53 02/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hiện tại gia đình ông võ hà vẫn chưa trả lại bến như cũ, mà bày hàng bán lấn chiếm cả bến. Mong cơ quan làm việc triệt để, để trả lại bến sông cho thôn xóm.
CDTC (1) - 12:03 05/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505