Phản ánh, kiến nghị
Kính đề nghị cơ quan chức năng đặt biển theo quy luật: bên số lẻ thì được đỗ xe ngày lẻ. Điều này tạo thuận lợi cho người dân dễ nhớ và dễ thực hiện.
Đối với biển đang có hiệu lực, người dân rất dễ bị phạt vì đoạn đường đặt biển không theo quy luật như các đoạn đường khác.
Lượt xem: 199
Ngày gửi: 15:39 21/06/2020
Hạn xử lý: 01/07/2020
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Về góp ý của quý Ông/Bà, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:

Theo các quy định hiện hành (Luật Giao thông đường bộ 2008, Quy chuẩn Quốc gia về báo hiệu đường bộ QCVN 41:2016,..) không có quy định/hướng dẫn việc lắp biển báo cấm dừng/đỗ xe theo ngày chẵn lẻ theo số nhà chẵn lẻ. Quý Ông/Bà cũng không cần thiết phải nhớ thông tin này mà thực hiện theo các biển báo giao thông tại hiện trường.

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn góp ý của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được góp ý, phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:52 22/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nên thống nhất chung toàn tp là ngày lẻ bên lẻ sẽ hợp lí hơn 👍
CDTC (1) - 06:37 23/06/2020
Thế đường sát bờ sông, bên phía bờ sông rộng không đậu mà đâu bên nhà dân sao? Thực hiện theo nội dung biển báo là được rồi. Có khó khăn gì đâu nhi?
CDTC (3) - 05:15 25/06/2020
Nên lắp đặt biển chẵn lẻ cùng hướng di chuyển các tuyến đường liền kề nhau để tránh tình trạng khi đi từ đường này sang đường khác khỏi phải quay đầu xe gây ra tình trạng mất an toàn giao thông, không nên lắp biển chẵn lẻ theo số nhà chẵn lẻ vì sẽ tạo nên sự lôn xộn cho các phương tiện khi đỗ xe từ đường này di chuyển sang đường khác muốn đậu đỗ phải quay đầu xe
CDTC (2) - 10:05 23/06/2020
Sở GTVT sẽ tiếp thu ý kiến của CDTC (2) để thực hiện khi lắp đặt cho các tuyến liền kề (nếu có)
Sở Giao thông Vận tải - 08:52 24/06/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505