Phản ánh, kiến nghị
Cần ánh sáng đèn đường cho Xóm 54 kiệt 7 Ưng Bình (Cồn Hến)
Xóm 54 kiệt 7 Ưng Bình (Cồn Hến), phường Vỹ Dạ đã có sẵn 03 trụ điện nhưng không hiểu vì sao bao nhiêu năm qua vẫn không có một ánh sáng đèn đường, đêm về đường tối om. Nhằm hạn chế những tai nạn không đáng có, hạn chế tệ nạn trộm cắp và nâng cao dân trí, kính mong Phòng Quản lý Đô Thị và các cơ quan chức năng quan tâm, xem xét lắp đặt giúp xóm một vài bóng điện đường.
Ngoài ra, xóm cũng là bị trũng giữa một Cồn Hến thấp lụt, chỉ cần 1 cơn mưa cũng chìm trong nước khoảng 0,5m, làm cho việc đi lại khó khăn, thường xuyên bị ngã- đặt biệt chở con em đi học, tắt máy xe. Kính mong các cơ quan quan tâm, đầu tư konh phí nâng cấp đường cho đàng hoàng hơn.
Trân trọng cảm ơn!
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 54
Ngày gửi: 08:45 20/06/2020
Hạn xử lý: 01/07/2020
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế; Phường Vỹ Dạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố và UBND phường Vỹ Dạ kiểm tra và trả lời như sau:

1. Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế:

UBND phường Vỹ Dạ đã có văn bản số 459/TTr-UBND ngày 23/6/2020 để báo cáo UBND Thành phố và các cơ quan chức năng quan tâm, xem xét và tạo điều kiện giúp đỡ về vấn đề chiếu sáng và nâng cấp đường kiệt tại ngõ 54 kiệt 7 Ưng Bình. Phòng Quản lý đô thị sẽ phối hợp với các đơn vị liên quan kiểm tra, đề xuất UBND Thành phố phương án lắp đặt điện chiếu sáng và nâng cấp mặt đường tuyến đường này.

2. UBND phường Vỹ Dạ:

Tại khu vực Cồn Hến, trong một thời gian dài do vấn đề quy hoạch nên việc đầu tư các công trình hạ tậng kỹ thuật như điện, đường.... còn nhiều hạn chế. Đầu năm 2020 được sự quan tâm của UBND thành phố Huế và các phòng ban của thành phố, tại địa bàn khu vực Cồn Hến đã được đầu tư nâng cấp đường bê tông của Ngõ 66, Ngõ 95, Ngõ 152 thuộc Kiệt 7 Ưng Bình. Tuy nhiên một số đường kiệt khác vẫn tiếp tục xuống cấp và gây ứ đọng nước. Hệ thống các Trạm biến áp và các đường dây hạ thế đã được đầu tư sửa chữa trong thời gian qua, tuy nhiên một số tuyến đường trong các Ngõ, Hẽm thuộc khu vực Cồn Hến vẫn chưa có hệ thống chiếu sáng công cộng. Căn cứ phản ánh của Ông/Bà thì UBND phường đã làm Tờ trình số 459/TTr-UBND ngày 23/6/2020 để báo cáo cơ quan chức năng quan tâm xem xét và tạo điều kiện giúp đỡ về vấn đề chiếu sáng và nâng cấp đường kiệt tại Ngõ 54 Kiệt 7 Ưng Bình.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:09 02/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Chân thành cảm ơn Hue-S, nhanh chóng, công khai. Hy vọng các cơ quan Ban ngành liên quan sẽ sớm triển khai, giải quyết triệt để các vướng mắc, bất cập của người dân. Phấn đấu đưa Huế thành Thành phố Thông minh, thân thiện, đáng sống.
CDTC (1) - 10:26 02/07/2020
Đã hơn 1 tháng sau phản ánh. Xóm vẫn tối. Có lẽ việc tiếp nhận thông tin của HUE-S rất nhanh, tiện. Nhưng việc xử lý, triển khai của các cơ quan chức năng liên quan còn chậm. Có thể thông cảm do dịch bệnh, cân đối ngân sách, Đại Hội Đảng các cấp...nhưng hy vọng Phòng quản lý đô thị, UBND TP...quan tâm, sớm xử lý triệt để các vấn đề bất cập của người dân.
CDTC (1) - 16:23 12/08/2020
đưa vào danh mục điện chiếu sáng năm 2021
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế - 16:19 13/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505