Phản ánh, kiến nghị
Đường đi bộ dọc sông Hương từ Cầu Tràng Tiền tới Cầu Dã Viên đã có biển cấm xe máy, ô tô. Đoạn đường dài công viên lại có nhiều lối vào, biển báo cấm rất ít. Mặc dù đã có bảo vệ công viên trực gác nhưng tình trạng xe máy chạy trong đường đi bộ vẫn diễn ra. Theo ý kiến cá nhân tôi, mong cơ quan chức năng xem xét đặt thêm nhiều biển báo dọc đường đi bộ để tình trạng xe máy đi vào đường đi bộ không còn xảy ra nữa. Xin cảm ơn
Lượt xem: 125
Ngày gửi: 14:52 19/06/2020
Hạn xử lý: 30/06/2020
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Về góp ý của quý Ông/Bà, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế trả lời như sau:

Hiện nay, Trung tâm đã bố trí một số biển báo trên tuyến đường dọc sông Hương đoạn từ cầu Trường Tiền đến cầu Dã Viên và bố trí nhân viên bảo vệ trực gác. Một số ít người dân vẫn đi xe vào ảnh hưởng đến người đi bộ trên tuyến đường. Về việc lắp đặt thêm là hợp lý, Trung tâm xin ghi nhận ý kiến góp ý của quý Ông/Bà, Trung tâm sẽ xin ý kiến của Ủy Ban Nhân dân Thành phố Huế nếu đồng ý sẽ sớm thực hiện.

Trung tâm chân thành cảm ơn góp ý của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được góp ý, phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:53 22/06/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đề nghị chính quyền cần quy hoạch các bãi đậu đỗ xe để người dân cảm thấy an tâm hơn
CDTC (1) - 18:22 24/06/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505