Phản ánh, kiến nghị
Kiệt 320 đường Bạch Đằng (trên bản đồ là đường Lê Đình Chinh.) trước đây thường bị ngập nước mỗi khi mưa. Đầu năm 2020 này nhà nước đã cho làm cống thoát nước bên dưới và đổ bể tông lại đường kiệt rất đẹp. Nhất là đoạn cuối vì không vướng nhà dân nên được đúc rộng rãi hơn 5 mét rất thoáng đẹp. Cũng trên đoạn này có một đường kiệt ở cuối đường Trần Quang Long rộng 5,5 mét đâm ra vuông góc với kiệt 320 nhưng hai đường này lại cách nhau khoảng 6 mét nhưng chưa được đổ bê tông nên mỗi khi trời mưa lầy lội, rất bẩn. Mà nhu cầu đi lại của người dân thì nhiều. Kính đề nghị lãnh đạo các cấp cho đổ bê tông nối hai đường kiệt này với nhau để cho người dân đi lại được thuận tiện hơn. Xin cảm ơn quý lãnh đạo các cấp rất nhiều.
Lượt xem: 85
Ngày gửi: 10:09 19/06/2020
Hạn xử lý: 30/06/2020
Kết quả xử lý
Phường Phú Hiệp

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hiệp kiểm tra và trả lời như sau:

Theo quy hoạch khu đất mà Ông/Bà đang cư trú thuộc dự án tái định cư Phú Hiệp giai đoạn II về hạ tầng đã được đầu tư đường bê tông rộng 5,5m, lưu thông theo hướng đường Trần Quang Long ra các tuyến khác. Còn đoạn đường đất mà Ông/Bà phản ánh xin được đổ bê tông để đấu nối với kiệt 320 Bạch Đằng mới được đầu tư chỉnh trang, theo quy hoạch chi tiết của phường không phải là đất giao thông nên địa phương không thể thực hiện bê tông để đấu nối mở lối đi như phản của Ông/Bà được.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:33 22/06/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Kính gửi Phòng quản lý Đô thị thành phố theo tôi nghĩ vấn đề đường giao thông là do phòng quản lý chứ phường thì làm sao có kinh phí để làm được. Nhu cầu đi lại là một phần nhưng ở khu dân cư trong Thành Phố mà có một ngã ba để đất đá ngổn ngang như vậy thì không được đẹp lắm. Ở nông thôn bây giờ nhà nước còn đầu tư đường xá sạch đẹp nữa mà. Theo tôi nghĩ Thành phố có chủ Trương làm đấu nối ngã ba đó người dân chúng tôi ở gần đó sẽ đóng góp kinh phí để làm, cũng là góp phần làm cho khu dân cư trong Thành Phố được khang trang đẹp đẽ hơn. Trân trọng.
CDTC (1) - 10:33 30/06/2020
mình nghĩ đoạn ấy sau này sẽ phân lô ..đưa vào quỹ đất của phường..nên họ sẽ ko đấu nối kiệt với kiệt đâu
CDTC (2) - 14:05 05/07/2020
Nếu tận dụng ngã ba làm nhà để ngăn cách hai đường kiệt rộng 5,5 m nhập với nhau không biết có ai dám ở không.Và ai có can đảm để làm quy hoạch như vậy.
CDTC (1) - 11:06 30/07/2020
Tôi xin nhắc lại nếu Thành phố đấu nối ngã ba này với nhau cho sạch đẹp. Mùa mưa sắp đến không bị bùn lầy vương vãi ra xung quanh do người dân đi lại thì chúng tôi ở gần đó sẽ đóng góp tiền đủ để đấu nối ngã ba này. Trần trọng.
CDTC (1) - 16:52 14/09/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505