Phản ánh, kiến nghị
Tại Khu quy hoạch Đại học Huế tiếp giáp với Khu tái định cư Xóm Gióng (ngã tư đường Tôn Thất Bật). Không được trang bị thùng đựng rác, hàng ngày người dân khu vực này đến đây đổ rác, bốc mùi hôi thối cho những nhà dân xung quanh, gây ô nhiễm môi trường nghiêm trọng. Vậy mà con đường này được đặt tên là đường văn minh, kiểu mẫu. Kính đề nghị cấp có thẩm quyền không cho đổ rác tại đây hoặc trang bị thùng rác có nắp đậy chứ không xả ra giữa ngã tư như thế này!
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 133
Ngày gửi: 15:12 17/06/2020
Hạn xử lý: 26/06/2020
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và trả lời như sau:

1. Vị trí phản ánh là vị trí tiếp giáp giữa khu tái định cư Xóm Gióng và khu quy hoạch Đại học Huế.

Hiện nay, các tuyến đường, kiệt thuộc khu tái định cư Xóm Gióng đang được UBND Thành phố giao Công ty tổ chức thu gom với tần suất 02 ngày/lần; lịch trình thu gom rác đã được thông báo cho người dân biết rõ nên hầu hết người dân tại khu tái định cư Xóm Gióng đã thực hiện đưa rác ra đúng ngày, giờ thu gom đảm bảo vệ sinh.

Trong khi đó, khu quy hoạch Đại học Huế (tiếp giáp khu tái định cư Xóm Gióng) là khu dân cư mới hình thành nên vẫn chưa có trong mạng lưới vệ sinh UBND Thành phố giao Công ty thực hiện; tại khu vực này Công ty đang bố trí 01 container chứa rác để tập kết, vận chuyển rác về bãi xử lý đồng thời để phục vụ nhu cầu đổ rác của người dân trong khu quy hoạch.

2. Sau khi nhận được phản ánh, Công ty đã cho thu gom, tổng vệ sinh sạch sẽ tại vị trí trên. (Đính kèm hình ảnh)

Trước mắt, Công ty đã làm việc với UBND phường An Tây để phối hợp tuyên truyền về lịch trình, thời gian thu gom rác, vị trí tập kết rác để người dân tại khu quy hoạch Đại học Huế đưa rác ra đúng thời gian quy định tại vị trí giáp ranh giữa khu hoạch Xóm Gióng và khu quy hoạch Đại học Huế hoặc đưa rác ra đổ trực tiếp tại vị trí container tập kết rác của Công ty.

Để đáp ứng nhu cầu vệ sinh của người dân tại các khu dân cư mới hình thành, hiện Công ty đang tổng hợp danh sách các tuyến đường, kiệt trên địa bàn Thành phố cần bổ sung và tăng tần suất vệ sinh để đề xuất UBND Thành phố cấp kinh phí thực hiện trong năm 2020. Trong đó, các tuyến đường thuộc khu quy hoạch Đại học Huế đã được Công ty đưa vào danh mục các tuyến đề nghị tăng tần suất vệ sinh. Khi được UBND Thành phố đồng ý, Công ty sẽ triển khai thực hiện vệ sinh các tuyến đường trên.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:20 23/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trước khi phản ánh phải hiểu đã
CDTC (1) - 11:58 24/06/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (16)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505