Phản ánh, kiến nghị
Tại vị trí biển báo vào khu đông dân cư (Quốc lộ 49, xã Phú Thượng, Phú Vang) bố trí điểm trung chuyển chất thải chưa hợp lý; chất thải không được thu gom, đổ tràn lan ra khu vực xung quanh; tần xuất vận chuyển thấp...gây ô nhiễm môi trường, mất mỹ quan đô thị. Kính mong quý cơ quan chức năng quan tâm rà soát, xử lý. Trân trọng cám ơn.
1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Lượt xem: 84
Ngày gửi: 11:54 17/06/2020
Hạn xử lý: 26/06/2020
Kết quả xử lý
Xã Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Thượng kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã đề nghị công ty môi trường Phú Vang dọn dẹp xung quanh bãi tập kết rác tại khu vực nêu trên, đồng thời vận chuyển kịp thời các xuồng rác về bãi trung chuyển khi xuồng rác đầy, đảm bảo không để rác rơi vãi tràn ra ngoài gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường ảnh hưởng đến cảnh quan xung quanh.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:54 24/06/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Quan sát chỉ thấy địa phương thu dọn chất thải phía trước, phía sau và xung quanh vẫn chưa được xử lý. Kính mong địa phương quan tâm kiểm tra, xử lý. Xin cám ơn
CDTC (1) - 15:09 25/06/2020
Về lâu dài kính đề xuất dời điểm trung chuyển đến vị trí hợp lý để đảm bảo mỹ quan đô thị.
CDTC (1) - 15:11 25/06/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505