Phản ánh, kiến nghị
Vị trí giao kiệt 55 Vạn Xuân và kiệt 12 Phạm Thị Liên - Phường Kim Long không có cống thoát nước, toàn bộ nước thải sinh hoạt người dân đổ thẳng ra đường gây ứ đọng rất ô nhiễm, mất vệ sinh và bốc mùi khó chịu. Kính đề nghị quý cơ quan chức năng quan tâm xử lý. Trân trọng!
1/3
1
2
3
Lượt xem: 56
Ngày gửi: 10:18 17/06/2020
Hạn xử lý: 26/06/2020
Kết quả xử lý
Phường Kim Long

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Kim Long kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã đến làm việc với các hộ dân tại kiệt 55 Vạn Xuân và kiệt 12 Phạm Thị Liên và ghi nhận việc các hộ tại giao lộ này đã thải nước thải sinh hoạt ra đường làm ứ đọng gây ô nhiễm môi trường. UBND phường đã lập biên bản yêu cầu các hộ tại giao lộ này phải khắc phục tình trạng trên và không được thải nước thải sinh hoạt ra đường, nếu vi pham sẽ xử lý theo quy định. (Đính kèm Biên bản)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 11:24 27/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505