Phản ánh, kiến nghị
Các cơ quan cho tôi hỏi về việc thu thập dữ liệu dân cư, các trường hợp không có giấy khai sinh hoặc có nhưng đã thất lạc, Công an xã Phú Mỹ yêu cầu người dân làm thủ tục đăng ký lại giấy khai sinh để bổ sung thủ tục thu thập dữ liệu dân cư, có những người già cả gần chết. rồi vẫn phải làm. Cho tôi hỏi việc làm trên có đúng không ạ,tại sao các địa phương khác (thị xã Hương Thủy) không yêu cầu người dân làm thủ tục trên. Đề nghị các cơ quan thống nhất thủ tục để tránh phiền hà cho người dân.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 256
Ngày gửi: 08:04 17/06/2020
Hạn xử lý: 26/06/2020
Kết quả xử lý
Xã Phú Mỹ

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND xã Phú Mỹ kiểm tra và cung cấp một số nội dung liên quan đến phản ánh. (Đính kèm văn bản)

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:34 19/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nên quy định người lớn tuổi là bao nhiêu tuổi đồng thời đối tượng nào buộc phải đăng ký khai sinh !
CDTC (1) - 18:17 22/06/2020
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 23:30 04/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (25)
FPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (17)
VNPT Thừa Thiên Huế (14)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
Công an tỉnh (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505