Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh như sau: Tại đường dân sinh đi vào nhà ông Vương Hướng, Lê Hữu Cừ cắt ngang đường Nguyễn Đức Xuyên, tổ 7, tổ dân phố Nam châu, thị trấn Phú Đa, huyện Phú Vang, tỉnh Thừa thiên Huế, tình trạng nhà ông Lê Hữu Lẹ xây dựng bờ rào, trồng cây lấn chiếm đường dân sinh. Kính mong cơ quan xử lý sớm.
Trân trọng!
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 179
Ngày gửi: 22:54 08/06/2020
Hạn xử lý: 18/06/2020
Kết quả xử lý
Thị trấn Phú Đa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề phản ánh của Ông/Bà, UBND thị trấn Phú Đa kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận phản ánh của Ông/Bà, UBND thị trấn chỉ đạo cán bộ công chức Địa chính và cán bộ Xây dưng, quản lý đô thị thị trấn Phú Đa đến kiểm tra hộ Ông Lê Hữu Lẹ tại hiện trường vị trí Ông/Bà phản ánh.

Qua buổi kiểm tra và đối chiếu hồ sơ quản lý về đất đai về hộ ông Lê Hữu Lẹ hiện đang sử dụng thửa đất số 64, tờ bản đồ 17C đã được Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thừa Thiên Huế cấp giấy chứng nhận. Vị trí xây dựng hàng rào có vượt ra khỏi ranh giới cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất của ông Lê Hữu Lẹ là 1.4m. Tại buổi làm việc UBND thị trấn đã yêu cầu ông Lê Hữu Lẹ di dời tường rào đúng theo vị trí thửa đất và tự tháo dỡ những công trình đã xây ngoài ranh giới để hoàn trả lại đường dân sinh. (Đính kèm biên bản làm việc và hình ảnh)

UBND thị trấn Phú Đa chân thành cám ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Ngày xử lý: 14:38 18/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (51)
Công an tỉnh (50)
Viettel Thừa Thiên Huế (48)
FPT Thừa Thiên Huế (35)
VTVcab tại Huế (23)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505