Phản ánh, kiến nghị
Trường hợp lấn chiếm đất nông nghiệp, hộ Ông Cao Công đổ đất đỏ san lấp mặt bằng tại xóm Bàu thôn 5 xã Vinh Mỹ nhiều tháng nay nhưng chưa thấy UBND xã xử lí dứt điểm. Đề nghị cơ quan chức năng có biện pháp xử lí trả lại hiện trạng.
Lượt xem: 391
Ngày gửi: 18:01 04/06/2020
Hạn xử lý: 15/06/2020
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Vinh Mỹ khẩn trương kiểm tra, giải quyết, kết quả như sau:

Vào ngày 05 tháng 4 năm 2020, ông Công dùng xe cơ giới tiến hành đổ đất đỏ trên thửa đất nông nghiệp như phản ánh nêu trên, với mục đích là để trồng cây; ngày 06/4/2020 UBND xã đã tiến hành làm việc với ông Cao Thành Công yêu cầu ông di chuyển phần đất đã san lấp ra khỏi thửa đất và Ông đã thực hiện. Tuy nhiên, do trong thời điểm dịch Covid và giãn cách xã hội nên việc tiến hành di dời phần đất đã san lấp trên thửa đất này của ông Cao Thành Công chưa được dứt điểm. UBND xã Vinh Mỹ đã tiến hành kiểm tra và yêu cầu ông Cao Thành Công tiếp tục khắc phục lại việc san lấp mặt bằng vi phạm của mình. Đến nay, ông Công đã nghiêm túc chấp hành và tiến hành di dời phần đất đỏ ra khỏi khu vực theo yêu cầu của UBND xã Vinh Mỹ. (Đính kèm văn bản và hình ảnh)

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 21:09 15/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505