Phản ánh, kiến nghị
Tôi là công nhân vừa mất việc làm trong dịch covi19. Rất may mắn tôi đủ điều kiện Hưởng Bảo Hiểm thất nghiệp.
Thuộc đối tượng được hỗ trợ học nghề. Chúng tôi là đối tượng khó khăn được nhận sự quan tâm giúp đỡ của chính phủ và bộ LĐTBVXH. Do nhu cầu của xã hội nên bản thân có nhu cầu học nghề lái xe hạng B2. Do tất cả các trường tại Huế không có trường nào khai giảng trước tháng 11/2020 (tháng mà tôi phải có lớp khai giảng để đáp ứng điệu kiện nhận hỗ trợ học nghề). Rất may tôi tìm được trường Cao Đẳng nghề 23 Bộ Quốc Phòng có lớp 9/2020 khai giảng nên đến tại phòng tuyển sinh (1 La Sơn Phu Tử) để đăng ký nhưng nhận được phản hồi từ phòng tuyển sinh là “ 1 năm nay họ không nhận đối tưởng BH Thất Nghiệp”
Tại sao nhà trường không nhận đối tượng này ạ? Và Bảo hiểm thất nghiệp chúng tôi đóng có giá trị ở đâu? Những cơ sở đào tạo nghề có trách nhiệm như thế nào đối với đối tượng Thất nghiệp? Cần hỗ trợ học nghề?
Toàn Đảng toàn Dân và toàn Quân đang xây dựng một xã hội phát triển tại sao trường lại ngại khó. Ngại khổ trong khi là trường của quân đội.
Chúng tôi đã quá khó khăn xin đừng tạo thêm rào cản, và khó khăn cho chúng tôi nữa ạ.
Rất mong các cấp liên quan giải đáp thắc mắc.
Xin cám ơn!
Đôi lời sau chiều ngày 1/6 lúc 14h20 tại 01La sơn Phu Tử sau khi nghe tư vấn tuyển sinh.
Lượt xem: 452
Ngày gửi: 16:12 01/06/2020
Hạn xử lý: 11/06/2020
Kết quả xử lý
Sở Lao động, Thương binh và Xã hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Lao động Thương binh và Xã hội kiểm tra và trả lời như sau:

Sở Lao động Thương binh và Xã hội đã có công văn 1349/LĐTBXH-DN ngày 08/06/2020 về việc thực hiện chính sách hỗ trợ đào tạo nghề cho thanh niên hoàn thành nghĩa vụ quân sự và học viên học nghề theo chế độ bảo hiểm thất nghiệp gửi Trường Cao đẳng nghề số 23 – Bộ Quốc phòng (đính kèm văn bản). Hiện đơn vị đang chờ văn bản phản hồi từ phía Trường Cao đẳng nghề số 23 – Bộ Quốc phòng để thông tin cho quý Ông/Bà.

Sở Lao động Thương binh và Xã hội cập nhật kết quả xử lý:

Sở Lao động Thương binh và Xã hội nhận được công văn của số 382/CDDN-TL ngày 12/06/2020 về việc trả lời phản ánh của người dân qua Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh tỉnh Thừa Thiên Huế về chính sách hỗ trợ cho BĐXH học nghề và Đối tượng Bảo hiểm thất nghiệp đăng ký học nghề tại Trường. (Đính kèm văn bản)

Sở Lao động Thương binh và Xã hội chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 07:48 12/06/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Chúng tôi vẫn đang đợi văn bản trả lời của trường trung cấp nghề 23 Bộ quốc phòng để xác định hướng đi cho bản thân.
CDTC (1) - 17:36 16/06/2020
Văn bản yêu cầu trường cao đẳng nghề 23 trả lời trước ngày 11/6/2020 đến nay đã 21/06/2020 chúng tôi vẫn chưa nhận được câu trả lời nào thêm. Mong rằng sớm nhận được để công nhân thất nghiệp xác định và định hướng nghề nghiệp để góp phần xây dựng đất nước
CDTC (1) - 19:45 20/06/2020
Có lẽ “ Cóc kêu không bao giờ tới trời được” Đánh giá thấp về theo dõi sử lý của HueS
CDTC (1) - 13:44 10/07/2020
Chào Ông/bà. Về vấn đề Ông/bà phản ánh Trung tâm đã thường xuyên đốc thúc đơn vị xử lý trả kết quả, hiện tại đơn vị xử lý đã gửi kết quả và Trung tâm đã đính kèm vào kết quả xử lý, Ông/bà vui lòng xem chi tiết tại file đính kèm. Trân trọng!
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 16:50 16/07/2020
Trả lời của trường như vậy vẫn chưa thoã mãn với đối tượng Hỗ trợ học nghề. Vì chính bản thân tôi đến hỏi phòng tuyển sinh là” có khoá B2 nào cho tôi vào học sớm nhất” họ trả lời tháng9/2020. Xong tôi đặt vấn đề Hỗ trợ học nghề thì họ không chấp nhận và trả lời” 1 năm nay không nhận học viên bên BH TN”. Nếu nói hồ sơ tồn đọng tại sao vẫn nộp vào học được 9/2020. Nếu tồn đọng chấp nhận không nhận học viên nữa. Còn phân biệt như vậy chúng tôi thấy đóng Bhtn không có ý nghĩa gì về mãng hỗ trợ học nghề cả.
CDTC (1) - 17:14 16/07/2020
Sở Lao động - Thương binh và Xã hội chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà, nếu Ông/Bà nhận thấy câu trả lời chưa thỏa đáng thì liên hệ với phòng Dạy nghề, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội địa chỉ: 18 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vỹ Dạ Huế, Thừa Thiên Huế. Trân trọng
Sở Lao động, Thương binh và Xã hội - 10:24 21/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (60)
VNPT Thừa Thiên Huế (49)
Viettel Thừa Thiên Huế (44)
FPT Thừa Thiên Huế (37)
VTVcab tại Huế (25)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505