Phản ánh, kiến nghị
Góp ý về thu các loại phí tại biển Vinh Thanh: Mấy hôm vừa rồi, tôi có dịp về biển Vinh Thanh, Phú Vang, tôi thấy có tình trạng sau: tại đường số hai dẫn xuống bãi tắm tất cả phương tiện ô tô đi vào đều bị nhóm người (ghi nhận có thanh niên trẻ, phụ nữ, nam giới lớn tuổi) không mang đồng phục, phù hiệu, áo quần luộm thuộm dùng barie bằng gỗ chặn phương tiện để thu phí tùy tiện với nhiều mức tiền không thống nhất, không có phiếu thu, khi được hỏi thì phản ứng kiểu thách thức... tạo hình ảnh chụp dật, phản cảm cho du khách, nguy cơ phát sinh xung đột. Thiết nghĩ, việc thu phí phương tiện và nhiều loại phí khác khi sử dụng dịch vụ tắm biển là cần thiết giúp địa phương có một phần chi phí để chi trả cho công tác quản lý, đảm bảo an ninh, an toàn.. tuy nhiên cách làm như vậy là không đúng qui định và có dấu hiệu trái pháp luật. Kiến nghị, góp ý địa phương sớm kiểm tra, chấn chỉnh tình trạng trên.
Lượt xem: 246
Ngày gửi: 19:44 31/05/2020
Hạn xử lý: 10/06/2020
Kết quả xử lý
Xã Vinh Thanh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Vinh Thanh kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã Vinh Thanh đã làm việc với Tổ giữ xe tại bãi tắm biển. Qua buối làm việc, Tổ giữ xe đã cam kết không để xảy ra những sai phạm như trên trong thời gian tới. Nếu xảy ra, UBND xã sẽ chấm dứt hợp đồng giữ xe tại bãi tắm biển. (Đính kèm biên bản)

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 21:20 09/06/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505