Phản ánh, kiến nghị
Tại chợ Vinh Thanh, Phú Vang gần khu vực bán thủy sản chất thải không được thu gom mà đổ và đốt tràn lan mặc dù đã có bố trí nhiều thùng rác xung quanh. Theo quan sát, do địa phương thiếu quan tâm, không có biện pháp quản lý chợ một cách hiệu quả dẫn đến xảy ra một số tình trạng sau: thùng rác để nghiêng ngã, mất tác dụng; phương tiện đậu đỗ tràn xuống lòng đường mất an ninh trật tự, an toàn giao thông; các gian hàng bố trí khoảng cách quá hẹp, nhếch nhác; một số tiểu thương thiếu chuẩn mực trong giao tiếp với khách...Được biết, xã Vinh Thanh đang được các cấp chính quyền quan tâm quy hoạch đầu tư, chợ là một thiết chế quan trọng. Do vậy, rất mong lãnh đạo địa phương quan tâm, khảo sát kiểm tra để có giải pháp quản lý tốt hơn. Trân trọng cám ơn đã tiếp nhận ý kiến.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 183
Ngày gửi: 18:51 31/05/2020
Hạn xử lý: 10/06/2020
Kết quả xử lý
Xã Vinh Thanh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Vinh Thanh kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã Vinh Thanh đã chỉ đạo Ban quản lý chợ Chiều dọn dẹp vệ sinh sạch sẽ. Đồng thời, yêu cầu Ban quản lý chợ thường xuyên dọn dẹp đảm bảo vệ sinh khu vực chợ, ban quản lý chợ cũng đã yêu cầu tiểu thương có thái độ chuẩn mực khi giao tiếp với khách. Những trường hợp phát hiện tiểu thương đổ và đốt rác sẽ xử phạt hành chính theo hướng dẫn của UBND tỉnh.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 21:28 09/06/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505