Phản ánh, kiến nghị
Học sinh Trường THCS Thủy Phương thị xã Hương Thủy thường xuyên đá bóng bay ra đường.
Học sinh thường xuyên đá bóng bay ra đường, văng trúng người và phương tiện tham gia giao thông gây nguy hiểm trên tuyến đường Nguyễn Văn Chư,nơi mà mật độ xe cộ qua lại vào giờ cao điểm rất đông. Kính mong các cơ quan liên quan giải quyết giúp. Trân trọng
video quay lúc 16h30 ngày 27/05/2020
Lượt xem: 349
Ngày gửi: 17:18 27/05/2020
Hạn xử lý: 08/06/2020
Kết quả xử lý
Phòng Giáo dục và Đào tạo thị xã Hương thủy

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề phản ánh của Ông/Bà, Phòng Giáo dục và Đào tạo thị xã Hương Thủy đã chủ trì, làm việc với Hiệu trưởng Trường THCS Thủy Phương và xin trả lời như sau:

- Trường THCS Thủy Phương nằm sát đường Nguyễn Văn Chư, khu vực sân thể dục có hàng rào thấp, chưa có hệ thống lưới bao quanh sân thể dục. Việc học sinh của Trường THCS Thủy Phương đá bóng trong sân trường và bóng bay qua hàng rào ra đường Nguyễn Văn Chư gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông là đúng.

- Phòng Giáo dục và Đào tạo đã yêu cầu Trường THCS Thủy Phương tạm thời không tổ chức cho học sinh đá bóng trong sân trường khi nhà trường chưa có giải pháp làm hàng rào cao và có hệ thống lưới bao quanh sân thể dục. Hiệu trưởng nhà trường phân công giáo viên Thể dục, giáo viên TPT Đội TNTP và giáo viên chủ nhiệm các lớp theo dõi, nhắc nhở học sinh không đá bóng trong sân trường.

- Thiết nghĩ, Bóng đá là môn thể thao rất được nhiều em học sinh yêu thích, không thể cấm các em chơi được, Phòng Giáo dục và Đào tạo đã chỉ đạo Trường THCS Thủy Phương lập tờ trình, đề xuất phương án để báo cáo cấp có thẩm quyền đầu tư xây dượng hệ thống lưới bao quanh sân thể dục để các em vừa được thỏa sức đam mê với trái bóng tròn vừa đảm bảo an toàn cho người dân khi tham gia giao thông.

Phòng Giáo dục và Đào tạo thị xã Hương Thủy chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:18 11/06/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505