Phản ánh, kiến nghị
Xe tải BKS 75C-022.16 chạy sai quy định, rất nguy hiểm cho người đi đường. Hình ảnh ghi lại vào lúc 16:47 ngày 21/5/2020 tại đoạn gần ngã tư Nguyễn Huệ-Bà Triệu-Hùng Vương
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 40
Ngày gửi: 16:19 22/05/2020
Hạn xử lý: 07/07/2020
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế; Công an tỉnh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế và Công an tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

1. Công an Thành phố Huế:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự xác minh, gởi thông báo yêu cầu chủ phương tiện đến làm việc theo quy định của pháp luật. Tuy nhiên, đến nay, chủ phương tiện vẫn chưa đến làm việc theo ngày hẹn như yêu cầu. Công an thành phố Huế cảm ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới. Qua đây, Công an thành phố Huế cũng đề nghị người dân nêu cao tinh thần tự giác chấp hành luật giao thông; đồng thời, tuyên truyền mọi người xung quanh chấp hành nghiêm luật giao thông.

2. Công an tỉnh Thừa Thiên Huế:

Sau khi nhận được tin phản ánh, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chuyển Phòng Cảnh sát giao thông kiểm tra, xác minh các trường hợp trên. Kết quả như sau:

Phương tiện trên đã vi phạm lỗi: Đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định (quy định tại Điểm b, Khoản 5, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP). Phòng Cảnh sát giao thông đã lập hồ sơ của phương tiện vi phạm, thông báo đến chủ phương tiện đến giải quyết vụ việc hành chính, kết quả làm việc sẽ thông báo sau 20 ngày. Nếu sau 20 ngày chủ phương tiện vẫn không đến làm việc, Phòng Cảnh sát giao thông sẽ tiến hành gửi thông báo ngăn chặn kiểm định các phương tiện trên đến Trung tâm Đăng kiểm xe cơ giới Thừa Thiên Huế (Căn cứ Luật Xử lý vi phạm hành chính năm 2012; Nghị định 100/2019/NĐ-CP; Quyết định số 2498/QĐ-UBND).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 04:51 23/06/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505