Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Cây bông gòn ở đầu đường kiệt 172, đường Nguyễn trãi cứ đến mùa hè thì ra bông, cứ có cơn gió nào thổi qua là bông gòn bay khắp nơi gây ô nhiểm không khí cho tất cả mọi người ở xung quanh cây đó, trẻ em rất dễ bị viêm nhiễm đường hô hấp, bụi bông gòn bay và dính đầy nhà. Kính mong các Cơ quan chức năng cho đốn hạ cây bông gòn này để đảm bảo môi trường không bị ô nhiểm ảnh hưởng đến sức khoẻ của nhân dân. Xin cám ơn
1/10
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
Lượt xem: 173
Ngày gửi: 12:48 21/05/2020
Hạn xử lý: 01/06/2020
Kết quả xử lý
Phường Tây Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Tây Lộc đã có tờ trình gửi công ty công viên cây xanh thành phố đề nghị cho chặt hạ cây bông gòn theo nội dung phản ánh. (Đính kèm văn bản)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục được nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:35 21/05/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
có cây bông gòn phía sau kho gạo nữa
CDTC (1) - 13:13 22/05/2020
Kiến nghị Công ty cây xanh Thừa Thiên Huế quan tâm và cho đốn hạ cây bông gòn trước trường THCS DUY TÂN đường Duy Tân. Cây đã khô và mục, mùa mưa bão sắp đến sẽ rất nguy hiểm cho người dân và học sinh!
CDTC (2) - 08:56 26/05/2020
Đầu kiệt 172 cây Bông Gòn thời gian này liên tục bay bông tung toé khắp cả ngoài đường, cả vào nhà cả xóm chúng tôi gây tình trạng mất vệ sinh môi trường và ảnh hưởng đến sức khỏe các hộ dân khu vực xung quanh, đặc biệt là các cháu nhỏ trong xóm. Bông bay nhiều đến nỗi mặc dù hiện nay trời đang rất nóng nhưng các nhà trong xóm không có ai dám mở cửa. Ngoài đường thì bông bay nhiều quá các hộ dân chúng tôi ngày nào cũng phải đi quét dọn hoặc thu gom rất ảnh ảnh hưởng đến môi trường và sức khỏe người dân xung quanh. Rất mong nhận được sự quan tâm giải quyết sớm. Chúng tôi chân Thành cảm ơn!
CDTC (3) - 09:40 28/05/2020
Không biết cơ quan chức năng khi nào mới xử lý cây bông gòn tại đầu kiệt 172 Đường Nguyễn Trãi - phường Tây Lộc vậy, tình trạng ô nhiểm không khí do bông gòn bay quá nhiều, không còn chổ nào quanh khu vực của cây là không có sợi bông, trẻ nhỏ ho liên tục, kiến nghị cty cây xanh sớm chặt bỏ cây bông gòn này đi, tin đưa từ ngày 21/5 đến nay rồi.
CDTC (4) - 18:20 08/06/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505