Phản ánh, kiến nghị
Kính gởi Uỷ Ban Nhân Dân phường Phú Hội và đồng kính gởi phòng phụ trách đô thị của phường.
Chúng tôi là dân trong kiệt 7 xin trình bày sự việc như sau :
Chủ hộ 8/7 Nguyễn Công Trứ thường xuyên xả nước ra đường và để xe làm cản trở việc đi lại của bà con trong kiệt 7 đường Nguyễn Công Trứ, Phường Phú Hội Tp Huế.
Xin chính quyền can thiệp để đường kiệt xanh sạch đẹp cho người dân và khách du lịch đi lại được thuận lợi.
Thay mặt bà con xin chân thành cám ơn Chính quyền địa phương.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 116
Ngày gửi: 11:00 17/05/2020
Hạn xử lý: 27/05/2020
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Qua quá trình kiểm tra tại vị trí hộ gia đình 8/7 Nguyễn Công Trứ không phát hiện việc xả nước thải ra đường và để xe cản trở giao thông. Tuy nhiên thực tế tại công trình xây dựng 6/2/7 Nguyễn Công Trứ trong qua trình thi công có xả nước ra đường kiệt gây ảnh hưởng vệ sinh môi trường trong khu vực. UBND phường đã tổ chức làm việc yêu cầu chủ công trình tại 6/2/7 Nguyễn Công Trứ giữ gìn vệ sinh môi trường không để nước chảy tràn ra đường trong quá trình thi công xây dựng nhà ở. (Đính kèm biên bản làm việc với chủ công trình xây dựng tại 6/2/7 Nguyễn Công Trứ và hình ảnh thực tế tại điểm phản ánh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 15:50 12/06/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505