Phản ánh, kiến nghị
PHẢN ÁNH LẦN 2
Ngày 29/3/2020 tôi đã có nội dung phản ánh việc hộ gia đình nhà ông Ngô Võ Bảo Nhân có tiệm rửa xe (tại chân cầu vượt, thôn Trung Phước Tượng, xã Lộc Trì, huyện Phú Lộc) lấn chiếm lòng lề đường và xả nước thải chưa qua xử lý gây ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh. Công an xã Lộc Trì đã có buổi làm việc với bà Thuý - vợ ông Nhân, bà Thuý đã cam kết sẽ đào hố xử lý nước thải an toàn trước khi thải ra môi trường. Nhưng đến nay (16/5/2020) tình trạng xả nước thải bẩn vẫn diễn ra mà không hề có biện pháp xử lý như theo cam kết? Trời thì nắng nóng, nước đọng thành vũng bốc mùi hôi thối, môi trường thì ô nhiễm, chúng tôi không thể chịu được. Người lớn hay trẻ nhỏ xung quanh đều có tình trạng ngứa mắt và mũi.
Rất mong chính quyền quan tâm xử lý triệt để hành vi xả thải này vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến sức khoẻ của chúng tôi, tránh tình trạng bà Thuý cam kết nhưng không hề thực hiện và cũng không ai giám sát việc thực hiện này.
Trân trọng!
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 165
Ngày gửi: 16:59 16/05/2020
Hạn xử lý: 26/05/2020
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Lộc Trì khẩn trương kiểm tra, giải quyết dứt điểm, kết quả như sau:

Ngày 20/5/2020, Ủy ban nhân dân xã Lộc Trì đã thành lập đoàn kiểm tra thực tế và mời hộ ông Ngô Vũ Bảo Nhân cùng các bên liên quan họp để xử lý theo nội dung đã phản ánh. Sau khi nghe các ý kiến phát biểu của các thành viên dự họp, Ủy ban nhân dân xã kết luận và các hộ đã thống nhất cam kết thực hiện theo kết luận của Ủy ban nhân dân xã như sau:

- Yêu cầu hộ ông Ngô Vũ Bảo Nhân và ông Nguyễn Văn Thương chấm dứt việc rửa xe ô tô tại vị trí chân cầu vượt, thôn Trung Phước Tượng, xã Lộc Trì; vì đây là điểm cấm dừng, đỗ các loại xe ô tô, gây lấn chiếm lòng, lề đường, xả nước thải gây ô nhiễm môi trường.

- Thống nhất theo ý kiến của ông Võ Đức Xuân (là người cho thuê đất), yêu cầu các hộ thực hiện đúng theo mục đích thuê đất trước đây là để mở quán sửa xe máy và quán nước giải khát.

- Ban công an xã thường xuyên kiểm tra, nếu phát hiện các hộ không chấp hành theo kết luận của Ủy ban nhân dân xã tại buổi họp thì thực hiện xử phạt nghiêm theo quy định của pháp luật.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:07 26/05/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505