Phản ánh, kiến nghị
Đường Hà Nội là một trong những con đường lớn ở Huế với mật độ giao thông qua lại rất đông. Tuy nhiên, vấn đề đậu đỗ xe ô tô, xe taxi lấn chiếm lòng lề đường ở phía 2 bên đường Hà Nội đã không còn là hình ảnh quá xa lạ. Đặc biệt là khu vực gần cầu Phú Xuân, hai bên lòng lề đường đoạn bệnh viện và công viên Kim Đồng, nó xảy ra mỗi ngày và thường xuyên gây nên những bức xúc cho người dân xung quanh và những người thường xuyên phải lưu thông trên tuyến đường này.

Nay tôi xin kiến nghị các cơ quan có thẩm quyền, triển khai xây dựng lắp đặt các biển báo cấm đậu đỗ xe tại khu vực này để chấm dứt tình trạng đậu xe sai quy định bởi những lý do sau:

Thứ nhất là làm ảnh hưởng đến giao thông đi lại, vì xe lấn chiếm 2 bên lòng lề đường khiến không gian đi lại trên tuyến đường này chật hẹp hơn hẳn. Đặc biệt vào những giờ cao điểm, lượng xe lưu thông rất đông và có nhiều ô tô đi nên không có nhiều không gian cho những phương tiện như xe máy, xe đạp...

Thứ 2 là rất mất mỹ quan thành phố. Đây là tuyến đường lớn và cũng có rất nhiều đoàn khách du lịch di chuyển trên đoạn này, nhìn xe đậu đỗ như vậy không văn minh chút nào.

Thứ 3 ở đoạn này có nhiều cửa hàng, quán xá kinh doanh, có cái công viên mới mở nữa nên việc đậu xe thế này sẽ làm ảnh hưởng rất nhiều đến việc kinh doanh buôn bán.

Hi vọng các cơ quan có thẩm quyền xem xét và sớm lắp đặt các biển báo cấm dừng đỗ xe tại đây để nhanh chóng trả lại không gian lưu thông cho các phương tiện khác đi trên đường, cũng như đưa ra những biện pháp xử lý thích đáng với những trường hợp đậu xe sai quy định trên.

Xin cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 325
Ngày gửi: 11:06 14/05/2020
Hạn xử lý: 25/05/2020
Kết quả xử lý
Chi cục Quản lý đường bộ II.6

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà kiến nghị, Chi cục Quản lý đường bộ II.6 trả lời như sau:

Đường Hà Nội thuộc tuyến Quốc lộ 1, việc tổ chức giao thông trên quốc lộ thuộc thẩm quyền của Tổng cục Đường bộ Việt Nam. Trong thời gian tới, Chi cục Chi cục Quản lý đường bộ II.6 sẽ lấy ý kiến thống nhất của các Ban, ngành địa phương (Ban An toàn giao thông tỉnh, Công an tỉnh, công an thành phố,...) về phương án tổ chức giao thông và sự cần thiết phải lắp thêm biển cấm dừng xe, cấm đỗ xe đoạn tuyến trên hay không theo ý kiến kiến nghị của Ông/Bà. Sau khi có ý kiến thống nhất, Chi cục Chi cục Quản lý đường bộ II.6 sẽ báo cáo cấp có thẩm quyền xem xét, quyết định.

Chi cục Quản lý đường bộ II.6 chân thành cám ơn ý kiến kiến nghị của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được các ý kiến góp ý khác trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:55 27/05/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty TNHH nhà nước một thành viên Quản lý khai thác Công trình Thủy lợi Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505