Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh xả thải.
Tôi muốn phản ánh với Hues sự việc như sau :
Gia đình tôi có 1 khuôn viên mộ ở tại kiệt 245 Phan Bội Châu. Nhưng nhà 20/245 xả nước thải sinh hoạt trực tiếp lên phần mộ của gia đình.Tôi đã nhiều lần nhắc nhở họ và UBND Phường cũng đã xử lý . Nhưng hộ 20/245 vẫn cứ xả nước .
Tôi tha thiết xin cấp trên xử lý triệt để.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 122
Ngày gửi: 08:10 14/05/2020
Hạn xử lý: 25/05/2020
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Trường An kiểm tra và trả lời như sau:

Qua 02 lần phản ánh,UBND phường đã lập biên bản và bà Võ Thị Dung đã khắc phục, tuy nhiên đến nay bà Dung vẫn tái vi phạm hành vi xả thải sinh hoạt sang khu đất liền kề. UBND phường đã có công văn số 138/UBND-ĐCXD ngày 22/5/2020 yêu cầu Công An phường kiểm tra việc tạm trú tạm vắng của gia đình bà Nhung, đồng thời có biện pháp làm việc với chủ hộ cho bà Nhung thuê nhà, chấm dứt việc cho thuê nhà do không chấp hành việc đảm bảo vệ sinh môi trường, ảnh hưởng đến an ninh trật tự tại khu dân cư.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:28 27/05/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi tha thiết đề nghị quý cơ quan can thiệp, xử lý . Chứ nước thải sinh hoạt cứ xả ra phần mộ của gia đình tôi.
CDTC (1) - 21:25 03/06/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505