Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi UBND thành phố, Trung tâm quỹ đất thành phố Huế. Được biết trước đây bên cạnh UBND phường An Hòa là ao hồ và nghĩa địa. Nhưng vài năm trở lại đây, tại vị trí này mọc lên một ngôi nhà bất thường. Kính đề nghị thành phố và trung tâm quỹ đất trả lời để người dân được rõ. Trân trọng cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 322
Ngày gửi: 10:22 09/05/2020
Hạn xử lý: 12/06/2020
Kết quả xử lý
Phường An Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Hòa kiểm tra và trả lời như sau:

Thực hiện công văn số 4610/UBND-TC ngày 20/11/2019 của UBND thành phố về việc chấm dứt cho thuê mặt bằng tại các phường năm 2020. UBND phường đã ban hành Thông báo số 06 ngày 04/02/2020 về việc chấm dứt hợp đồng cho thuê và tiến hành bàn giao khu đất tại thửa đất số 514 tờ bản đổ số 20 (33 cũ) phường An Hòa, thành phố Huế. Hợp đồng 09/HĐKT-TC ngày 05/8/2019 giữa UBND phường An Hòa và Bà Trần Thị Phương Nga (Trú tại 111 Lý Thái Tổ phường An Hòa- TP Huế). Thời gian hoàn thành bàn giao trước ngày 10/02/2020. UBND phường đã ban hành công văn 29/UBND-ĐC ngày 03/3/2020 về việc bàn giao mặt bằng cơ sở nhà, đất cho thuê gửi Trung tâm Phát triển quỹ đất thành phố Huế tiếp nhận.

Ngày 05/6/2020 UBND phường đã gửi lại công văn cho Trung tâm phát triển Quỹ đất về việc bàn giao mặt bằng. (Đính kèm công văn)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:56 08/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cho tôi hỏi Trung tâm phát triển quỹ đất Thành phố cho thuê mặt bằng là thuê hàng năm hay lâu dài và có được dựng nhà ở được không. Cảm ơn
CDTC (1) - 15:03 24/06/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 237088
Đang truy cập: 2354
Zalo: 0941260505