Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay thời tiết vào mùa hè nhưng chưa có tiêm lịch trình tiêm vacxin phòng bệnh dại chó. Vì vậy chúng tôi xin đề nghị quý cấp chỉ đạo các huyện, xã tiến hành tiêm vacxin phòng dại chó để người dân an tâm hơn khi vào mùa nắng.
Lượt xem: 287
Ngày gửi: 08:15 06/05/2020
Hạn xử lý: 15/05/2020
Kết quả xử lý
Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:

Năm 2020, tỉnh Thừa Thiên Huế đã có Kế hoạch triển khai tiêm phòng vắc xin phòng bệnh dại cho chó và triển khai trên địa bàn toàn tỉnh vào cuối tháng 3/2020; theo đó UBND các huyện, thị xã và thành phố Huế đã có kế hoạch và chỉ đạo UBND các xã, phường, thị trấn triển khai. Tính đến ngày 07/5/2020, toàn tỉnh đã tiêm được 39.500 liều đạt 65% kế hoạch. Hiện nay, UBND các xã, phường, thị trấn đang tiếp tục triển khai, dự kiến thời gian hoàn thành trước 20/5/2020.

Vì vậy đề nghị chủ nuôi chó liên hệ với UBND xã, phường, thị trấn sở tại để đăng ký tiêm phòng bắt buộc vắc xin phòng dại cho chó nuôi theo quy định.

Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:09 11/05/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Dạ cho e hỏi vaccin phòng bệnh dại cho chó là bắt buộc hay không bắt buộc ạ . Tại địa phương nơi e sinh sống rất nhiều hộ dân nuôi chó ( có nhà nuôi tận 4-5 con ) nhưng mỗi khi nghe tin có người tới tiêm vaccin thì liền giả bộ đi vắng hoặc lừa nói đã tiêm rồi . Nếu chẳng may chó bị dại thật và cắn người thì rất nguy hiểm . Em mong các ban ngành và chính quyền địa phương cần quản lý và có biện pháp khắt khe đối với những hộ gia đình như vậy . E cảm ơn ạ .
CDTC (1) - 23:58 11/05/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Công ty TNHH nhà nước một thành viên Quản lý khai thác Công trình Thủy lợi Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Quảng Vinh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505