Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần 2
Kính gửi UBND Xã Phú Thượng- Huyện Phú Vang làm rõ giấy tờ quyền sử dụng lô đất 63 tỉnh lộ 10.Lấn chiếm đường kiệt gây cản trở giao thông của kiệt.
Kính mong cán bộ địa chính làm rõ giấy tờ và nếu có giấy tờ thì xin cán bộ chụp hình lại ,đo đạc lại cho dân được biết để sau này khỏi phản ánh.
Còn nếu k có giấy tờ thì đề nghị tháo dở trả lại mặt bằng,khi không lấn chiếm đất của nhà nước rồi cho thuê lấy tiền sử dụng từ nhiều năm nay còn cơi nới lấn chiếm đường kiệt 63.
Kính đề nghị UBND Xã Phú Thượng giải quyết.
1/2
1
2
Lượt xem: 173
Ngày gửi: 17:43 03/05/2020
Hạn xử lý: 13/05/2020
Kết quả xử lý
Xã Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Thượng kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã Phú Thượng đã cử cán bộ địa chính để đo đạc hiện trạng lô đất 63 theo như phản ánh của quý Ông/Bà. Qua kiểm tra hiện trạng nhà số 63 có kích thước chiều dài giáp với đường chính 5,4 mét, chiều rộng giáp với đường kiệt 1,7 mét, nhà dựng bằng ván, mái lợp tôn. Tọa lạc tại thôn Tây Thượng, xã Phú Thượng, huyện Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên Huế.

Qua kiểm tra hồ sơ lưu trữ: Năm 1992 UBND xã Phú Thượng cho phép ông Lê Văn Trắng (Long) dựng làm quán và sử dụng cho đến nay tại vị trí theo như quý Ông/Bà phản ánh (có giấy xác nhận kèm theo).

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 11:23 11/05/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505