Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Trân trọng kính chào "Huế S". Bản thân tôi là người dân sinh sống tại phường Thuỷ Châu, tx Hương Thuỷ. Đầu năm 2020 tôi rất hoan nghênh vì nhà nước đã quan tâm, lắp đặt hệ thống đèn chiếu sáng đoạn đường liên huyện Hương Thuỷ - Phú Vang từ ngã ba cây xăng Huế tôn, phường Thuỷ Phương đến cầu Lợi Nông phường Thuỷ Châu kéo dài đến sát cầu Như Ý - giáp huyện Phú Vang. Tuy nhiên tôi xin có ý kiến đóng góp như sau: thời gian bật đèn chiếu sáng của tuyến đường này quá muộn (ảnh 1 đến hơn 19h18p vẫn chưa bật, ảnh 2 tôi chụp sau nữa tháng đến 18h47p vẫn chưa bật đèn), theo tôi được biết đây là đoạn đường mà khung giờ từ 17h45 đến 18h45 lượng xe lưu thông qua lại rất đông, tuy nhiên lại không được bật đèn vào khung giờ này gây ảnh hưởng cho người dân đi lại. Vậy tôi kính mong các cấp ban nghành liên quan, quan tâm điều chỉnh giờ chiếu sáng sớm hơn (và có thể tắt đèn sớm hơn vì khung giờ 22h-23h lượng xe qua tuyến này rất ít - để đảm bảo không tăng giờ chiếu sáng) tạo thuận lợi cho bà con đi lại. Xin chân thành cảm ơn Huế S.
1/2
1
2
Lượt xem: 244
Ngày gửi: 22:21 14/04/2020
Hạn xử lý: 29/04/2020
Kết quả xử lý
Phường Thủy Phương

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Phương kiểm tra và trả lời như sau:

Việc lắp đặt hệ thống đèn chiếu sáng đoạn đường liên huyện Hương Thuỷ - Phú Vang từ ngã ba cây xăng Huế Tôn, phường Thuỷ Phương đến cầu Lợi Nông phường Thuỷ Châu kéo dài đến sát cầu Như Ý - giáp huyện Phú Vang được UBND thị xã hỗ trợ kinh phí đầu tư từ năm 2019-2020. Hiện nay hệ thống đèn chiếu sáng đã hoàn thành trong giai đoạn vận hành thử nghiệm. UBND phường tiếp thu ý kiến phản ánh để trong thời gian tới sẽ điều chỉnh thời gian bật đèn cho hợp lý.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:23 28/04/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Quý cơ quan Cho tôi được hỏi thêm là khi nào hệ thống đèn điện chiếu sáng trên đi vào hoạt động chính thức. Để nhân dân phấn khởi !!! Xin chân thành cảm ơn
CDTC (1) - 17:12 28/04/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505