Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Người bán hàng online chửi khách mua hàng, phản cảm. Kính gửi cơ quan chức năng xử lý.
Lượt xem: 350
Ngày gửi: 10:43 10/04/2020
Hạn xử lý: 21/04/2020
Kết quả xử lý
Sở Thông tin và Truyền thông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

- Qua kiểm tra, xác minh nội dung clip đã đăng tải xác định là của chủ shop áo quần thời trang Song Trình, địa chỉ tại 154 Đinh Tiên Hoàng, phường Thuận Lộc, thành phố Huế, do các Ông/Bà làm chủ shop:

+ Ông Cao Phương Trình, sinh ngày 20/07/1992, trú tại: 154 Đinh Tiên Hoàng, thành phố Huế.

+ Bà Phan Thị Diệu Trình, ngày 08/10/1992, trú tại: 154 Đinh Tiên Hoàng, thành phố Huế.

+ Người bán hàng online chửi khách mua hàng là Bà Phan Thị Diệu Trình và nhân viên (là em của chủ shop) của shop áo quần thời trang Song Trình.

- Kết quả xử lý: Ngày 12/4/2020, Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông chủ trì, phối hợp với Đội Quản lý thị trường số 2 và Công an phường Thuận Lộc đã tiến hành làm việc trực tiếp với chủ shop áo quần thời trang Song Trình là ông Cao Phương Trình và bà Phan Thị Diệu Trình để làm rõ hành vi vi phạm và xem xét xử lý theo đúng quy định của pháp luật.

+ Tại buổi làm việc, xét hành vi và mức độ vi phạm, Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông và các ngành chức năng đã phân tích và yêu cầu ông Cao Phương Trình và bà Phan Thị Diệu Trình là chủ Shop Song Trình tiến hành ngay gỡ bài (đã gỡ trước đó), viết bản tường trình và cam kết không tái phạm. Bản thân ông Cao Phương Trình và bà Phan Thị Diệu Trình đã nhận thức rõ hành vi sai phạm, có thái độ cầu thị, cảm thấy rất hối lỗi và đã làm 01 tập livestream để xin lỗi khách hàng. Sở Thông tin và Truyền thông đã thực hiện tốt công tác thông tin, tuyên truyền trên báo chí, mạng xã hội, trang thông tin điện tử,..từ đó đã có tác động tích cực đến cộng đồng xã hội.

+ Qua vụ việc trên, để kịp thời kiểm tra, xử lý nghiêm, góp phần chấn chỉnh tình hình hoạt động kinh doanh của Shop Song Trình nói riêng và hoạt động livestream bán hàng nói chung trên địa bàn tỉnh. Sở Thông tin và Truyền thông đã có báo cáo và kiến nghị UBND tỉnh chỉ đạo Cục Quản lý thị trường tỉnh tiến hành kiểm tra và xử lý vi phạm (nếu có) đối với shop áo quần thời trang Song Trình nói trên liên quan đến việc chấp hành địa điểm kinh doanh đã ghi trong giấy Chứng nhận đăng ký kinh doanh được cấp; chấp hành các quy định của pháp luật trong kinh doanh hàng hóa, cụ thể: kinh doanh hàng hóa phải có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, không kinh doanh hàng giả, hàng nhái, hàng vi phạm sở hữu trí tuệ, thực hiện niêm yết giá và bán theo giá đã niêm yết.

Sở Thông tin và Truyền thông chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:42 16/04/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nếu tháo tấm bảng chúc mừng năm mới xuống thì hay nè.
CDTC (1) - 20:52 17/04/2020
Làm mất hết sạch những gì thơ mộng và nhẹ nhàng của Gái Huế.
CDTC (2) - 13:40 19/04/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505