Phản ánh, kiến nghị
Số nhà 70 đường Phùng Hưng, phường Thuận Thành, thành phố Huế có một dải đất rộng 0,3m dài 7,6m lấn ra mặt đường kiệt 68 đường Phùng Hưng, Tp. Huế làm mất cảnh quan. Kính mong các ban ngành chức năng giải quyết. Xin cảm ơn.
Lượt xem: 305
Ngày gửi: 06:05 05/04/2020
Hạn xử lý: 15/04/2020
Kết quả xử lý
Phường Thuận Thành

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Thành kiểm tra và trả lời như sau:

Vừa qua, UBND phường có nhận được đơn kiến nghị của đại diện các hộ dân đang sinh sống tại kiệt 68, đường Phùng Hưng có nội dung như phản ánh của Quý Ông/Bà. Hiện nay, tại tuyến kiệt này đang thực hiện bê tông hóa sửa chữa đường kiệt theo chủ trương của thành phố. Sau khi nhận được phản ánh và đơn kiến nghị, đồng thời để đảm bảo tiến độ thi công đường kiệt, UBND phường đã mời chủ hộ tại số nhà 70, đường Phùng Hưng lên làm việc cùng với cán bộ cốt cán tổ dân phố và đại diện hộ dân kiến nghị để trao đổi và đề nghị chủ hộ tiến hành hạ bậc cấp (là dải đất rộng 03m, dài 7,6m) để đảm bảo tiến độ thi công đường kiệt. Hiện nay, bậc cấp đã được hạ ngang bằng mặt đường kiệt đảm bảo thông thoáng tại khu vực này. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:20 13/04/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236815
Đang truy cập: 2232
Zalo: 0941260505